Iphone 3GS 16G- chưa unlock - đã được úp lên OS4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi beobu, 8 Tháng bảy 2010.

1. beobu Thành viên

Chào cả nhà,

Em vừa được cho con Iphone 3GS 16G, bản lock dùng mạng ATT, lại úp lên iOS4 rồi ạ (version 4.0 8À93). Lần đầu tiên dùng nên xin hỏi các đàn anh đi trước hai câu ngớ ngẩn một tí ạ.
    - Jailbreak dùng bản nào ạ?
    - Mà nên giữ bản iOS4 này rồi jailbreak (có đc ko ạ) hay là restore về bản iOS3 zin của máy rồi mới jailbreak ạ? Mà bản iOS3 thì bản nào ổn định ạ.
    Dạ, có hai câu đấy thôi ạ, hỏi thế cho oai thôi chứ thú thực là ngay của vụ jailbreak em cũng chưa biết mô tê, thế nào, song chắc thấy có nhiều bài hướng dẫn nên ko vấn đề gì ạ.

Mà em hỏi thêm ngoài tí, em để ý kỹ thấy trên góc bên trên bên trái màn hình ko khít với viền nhôm trắng, hở ra một khe nho nhỏ mặc dù vẫn có cái roăng cao su, thì có phải như thế là máy bị bung ra rồi ko ạ? hix, em test mọi thứ như wifi, rung.. vẫn thấy chạy bth, chỉ chưa căm sim gọi thử xem sao thôi. Biết thì cũng để đấy thôi ạ, của cho mà, nhưng em lo nếu nó hở thế nhỡ nước vô thì sao? có giải pháp gì không ạ?

Cảm ơn các Bác nhiều.
    Phiền các Bác chỉ giáo.

Chú thích là em có đọc qua các topic hướng dẫn ạ. Nhưng chưa thấy cái nào hiện trạng như của em nên mới phải hỏi các Bác, ko các Bác lại bảo chưa đọc gì mà đã hỏi :)
    Beo
  2. kinhvan666

kinhvan666 Thành viên

Được Like:
    1
    Mã:
    [COLOR=Green][B]iPhone 3GS có 2 loại tuần thấp và tuần cao.[/B][B]Coi  trong Serial Number số thứ 4 và 5 là số tuần.VD: 819[COLOR=Red][U]39[/U][/COLOR]WSQN3P.  
    Hiện nay đã xuất hiện nhiều iPhone sản xuất 2010 rồi nhé (Đặt biệt những  IP sẽ cung cấp ở VN). Vì vậy, Serial Number sẽ xem số thứ 3 nữa nhé. Ví  dụ : 81[COLOR=Red]010[/COLOR]WSQN3P. IP này tuần thứ 10 của năm  2010 và là bootrom mới.
    [/B][/COLOR][B] 
    3Gs Lock, Bootrom thấp (dưới tuần 40) [/B]
    iphone FW  3.1.2 (blackra1n Jailbreak) +  baseband 05.11.07 = > [COLOR=Green][B]jailbreak OK, unlock  OK[/B][/COLOR] 
    iphone FW  3.1.2 (blackra1n Jailbreak) +  baseband 05.12.01 - > [COLOR=Green][B]Jailbreak OK[/B][/COLOR] , [COLOR=Green][B]unlock   OK  [/B][COLOR=Black](ultrasn0w 0.93)[/COLOR][/COLOR]
    iphone FW  3.1.3 (gốc) +  baseband 05.12.01 = > [COLOR=Green][B]Jailbreak  OK (spirit),[/B][/COLOR][COLOR=Green][B]unlock  OK  [/B][COLOR=Black](ultrasn0w  0.93)[/COLOR][/COLOR]
    iphone FW iOS 4.0 (gốc) +  baseband 05.13.04 = > [COLOR=Red][B]No  Jailbreak , No Unlock[/B]
    [/COLOR]

[B]3Gs Lock, Bootrom Cao (trên tuần 40) (Không restore custom được)[/B]
    iphone FW  3.1.2 (blackra1n Jailbreak) +  baseband 05.11.07 = > [COLOR=Green][B]jailbreak OK, unlock  OK[/B][/COLOR]  
    iphone FW  3.1.3 () +  baseband 05.12.01 = > [COLOR=Green][B]Jailbreak  OK (spirit)[/B][/COLOR],[COLOR=Green][B]unlock  OK[/B][/COLOR]   (ultrasn0w 0.93)
    iphone FW iOS 4.0 (gốc) +  baseband 05.13.04 = > [COLOR=Red][B]No   Jailbreak , No Unlock[/B][/COLOR]
    Bạn xem rồi tự định đoạt 8-}
  3. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    - 3GS OS4 chưa có tools Jailbreak
    - Muốn down xuống OS3 cần có lưu shsh ở OS muốn down xuống...
    binhnv143 thích bài này.
  4. hieverybody

hieverybody Thành viên

Được Like:
    38
    _ Hiện tại chưa có jailbreak cho iOS 4, bạn nên chờ thui.
    _ Nếu muốn restore xuống firmware 3.x bạn phải có lưu SHSH
  5. portland

portland Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình xin hỏi, sau khi mình lưu SHSH rồi thì chẳng thấy file SHSH đâu hết, xin hỏi ai kinh nghiệm chỉ mình với. Xin cảm ơn trước.
  6. beobu

beobu Thành viên

Được Like:
    3
    Cảm ơn các Bác chỉ giáo nhiệt tình. hix, máy được cho thì làm gì có shsh ạ.
    Hix, mà đọc kỹ em đang tá hỏa vì máy em sn: 86952Y2VXXX, hix, thế là tuần 52 ạ?
    Và thế là em là em có làm gì được nó ko? "3Gs Lock, Bootrom Cao (trên tuần 40) (Không restore custom được)"
    Vậy em phải restore bản origin rùi unlock à? Vì em làm sao biết bản origin của em là 3.1.2 hay 3.1.3 được ạ.
    Mà cũng ko thấy ai nói đến firmware 3.1.2 origin cả, hihi, mà em thì chẳng có gì trong tay cả.

Mà em vẫn chưa rõ hai cái từ: jailbreak và unlock. Có phải unlock là để dùng được mọi mạng, còn jailbreak là để vào Cydia gì đó, hay cài phần mềm ******* đúng không ạ?
    Sorry các Bác vì mấy câu hỏi hơi ngớ ngẩn tí, nhưng chắc với sự hỗ trợ của các bác em sớm lên tay để nhập hội thôi ạ, vì em cũng hay lọ mọ win mobile rùi.
    thx
  7. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Bạn down Umberlla về rồi check xem máy của bạn có lưu shsh của FW nào kg?
    Có shsh của FW nào thì hạ xuống FW đó để Jaibreak và Unlock
    link: http://gsm.vn/threads/203991-Firmwa...-co-Tat-ca-iphone-3GS-iTouch-3G-ITouch-2G-MC-
  8. kenny_nnk

kenny_nnk Thành viên

Được Like:
    0
    hic, e có 1 cái y chang tình trạng với bác này . . . .