Xin giúp iphone 3gs 32g bản lock iso 3.1.3 muốn lên 4.0.1 thì phải làm những gì

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi cuongchip1984, 20 Tháng chín 2010.

1. cuongchip1984 Thành viên

2. cuongchip1984

cuongchip1984 Thành viên

Được Like:
    0
    gms bửa nay vắng khách quá ha,các pro đâu hết rồi ta,không ai giúm cho con gà này hết ah`,chán thật,đang muốn úp con dế cưng của mình len 4.0.1 cho ngang tầm với ae trong diển đàn,mà chằng ai giúm đàng phải để em nó như vậy...hiccccc........
  3. cuongchip1984

cuongchip1984 Thành viên

Được Like:
    0
    ua~.vậy thì càng tốt bác giúp em đi
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    chán mấy bác này thật, không chịu đọc trước rồi hãy hỏi, toàn những câu hỏi và trả lời chả đâu vào đâu
    Civic and Dtube like this.
  5. cuongchip1984

cuongchip1984 Thành viên

Được Like:
    0
    gà mà bác,bác pro thì giải thích và trả lời giùm em đi,e muốn lên fw 4.0.1 được ko bác,nếu được thì phải làm nhửng gì,và bắt đầu từ đâu làm như thế nào,bác giúp được em thanks bác nhiều nhiều lắm
  6. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    máy bác có cydia chưa vậy ? nếu có cydia bác vô thử coi nó lưu shsh phiie6n bản nào
    bác đọc số sẻial coi bôtrom cũ hay mới rồi mình chỉ cho
  7. cuongchip1984

cuongchip1984 Thành viên

Được Like:
    0
    hiên tại máy em đang có cydia, còn ssh thì em nhớ lúc trc có cài rồi nhưng ko biết no phiên bản nào nửa,nhờ bác chỉ giúp luôn, phần serial của bootrom bác cũng giúp em luôn nha,em mù tịt
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Những câu hỏi của bạn đã có trả lời và hướng dẫn trong những bài "Chú Ý".
    Bạn vui lòng bỏ 1 chút thời gian ra đọc bài.
    Tôi thấy bạn hình như không muốn đọc gì hết.

Diễn đàn này là nơi để chia sẻ và giúp đỡ nhưng đồng thời cũng cần bạn bỏ 1 chút thời gian ra để tự giúp cá nhân mình
    binhtien06, bvkakalot and kimledu like this.
  9. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    thôi làm cách này đơn giản lắm bạn
    1. http://gsm.vn/threads/157576-iPhone...mware-iTunes-Jailbreak-Unlock-Soft-WinSCP-PCS- bạn vô down 3gs 4.0.1
    2. http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ bạn down về soft tiny umbrella
    3. Bạn cài itune 9.2 trở lên
    4. chạy tiny umbrella , đánh dấu vào mục advanced options, ở mục request version bạn chọn 3gs 4.0.1, xong bạn nhấn vào save my shsh, nếu báo sucessful thì bạn làm típ còn không thì kết thúc vì máy bạn chưa lưu shsh(nếu dòng cuối nó báo bạn wa' trể thì đành chịu)
    5. nhấn vào start shsh server, xong bạn mở itune lên nhấn shift (tren bàn phím)+ rétore trên itune. Bạn chỉ đường dẫn đến file rétore 4.0.1 mà bạn mới down về
    6. Bạn kiếm 1 sim kích hoạt(nếu máy mỹ thì sim at&t còn không thì sim multi active)
    7. vào trang jailbreakme.com để jb có cydia, vô update cydia và unlock máy.
    Chúc bạn thành công
  10. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Ở bước thứ 4, nếu không save được shsh cho 4.0.1 thì nên tiếp tục thử với 4.0, bữa trước có giúp 1 bạn lấy được shsh cho fw 4.0 cho con ipod touch 2G (MC) nhưng không lấy được cho fw 4.0.1
    zeusee thích bài này.