Iphone 3gs 4.1 bị treo táo sau khi chạy limera1n

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mrshadown, 19 Tháng mười 2010.

1. mrshadown Thành viên

2. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    thử restore lại xong JB bằng Greenpois0n xem sao đi bạn, nhiều người gặp rắc rối với limera1n chuyển qua greenpois0n thấy ok mà
  3. ham_aiti

ham_aiti Thành viên

Được Like:
    0
    Theo tôi, bạn restore lại rồi thử JB lại bằng limera1n. Hình như greenpois0n chỉ JB được iDevice chạy chip A4, mặc dù trang greenspois0n.com liệt kê cả 3Gs. Tôi đã thử JB iPod Touch 3G iOS4.1 và iPhone world 3Gs bằng greenpois0n đều không được, sau đó phải restore và JB bằng limera1n thì được ngay.
  4. tomcan2311

tomcan2311 Thành viên

Được Like:
    5
    máy baseband củ hả bạn,có lưu SHSH 4.0.2 chưa,chỉ còn cách restore thôi à,máy còn cứu duoc mà,đừng lo
  5. kokichi178

kokichi178 Thành viên

Được Like:
    0
    HI, mình cũng bị tình trạng tương tự vơi con Iphone 3gs moi mua. khi minh thi jailbreak xong máy bị treo đơ luôn, không connect vao computer de restore dc? Itune không nhận dc Iphone thì làm thế nào restore dc? Help mình với. Trước khi jailbreak máy mình có OS 3.1.3 baseband 5.12.01.
  6. BigJ

BigJ Thành viên

Được Like:
    0
    Hix, tình hình của mìh cũng i hệt 2 bạn, các pro có gì chỉ giáo với:((
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Restore sạch lại lần nữa (DFU) sau đó dùng lại limera1n để JB. Nếu vẫn bị thì thử dùng Greenpoison, nếu không được nữa thì thử trên máy tính khác, nếu không đc nữa thì...
  8. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Cái của bạn có lưu SHSH 3.1.3 không, nếu có lưu thì mình nghĩ vẫn về 3.1.3 được, có lẽ vẫn đưa vào chế độ DFU được, rồi từ đó restore lại. Máy còn bb 5.12.01 là rất thuận tiện trong thời điểm này rồi. Hôm trước mình cũng chạy lại FW về 3.1.3, lúc chạy xong cứ nghĩ vẫn dùng được cái sim đa năng đã mua hồi trước để active, tới lúc bỏ ra dùng mới tá hỏa nó bị chặn rồi ( không biết có ai dùng sim đa năng bị giống mình không) đang lo toát mồ hôi vì mình ở hải phòng, đi mua sim đa năng khó, hầu như không thấy có bán giống trên hà nội, con sim đa năng cũ cũng là nhờ bạn mua trên hn gửi về. Lại lên diễn đàn tìm xem có cách nào khác chưa mà không phải dùng tới sim để kích hoạt thì may quá có bài hướng dẫn của bác DT, làm theo lên thẳng luôn 4.1 chả phải kích hoạt cái j, Jb trơn tru. Bạn thử làm theo bài bác DT hướng dẫn xem có đc không nhé
    http://gsm.vn/threads/226908-restor...rom-cu-moi-ip-4-bang-redsn0w-0-9-6b2-tren-win