Xin giúp Iphone 3GS 8Gb khôngthấy baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi han_nang, 22 Tháng hai 2011.

1. han_nang Thành viên

Bạn mình có 1 Iphone 3Gs 8Gb IOS 3.0.1 (không biết là bản Lock hay World nữa :( ) đang sử dụng thì tự nhiên báo lỗi và không không tìm thấy mạng điện thoại , Wifi thì bị mờ đi nên không thể vào mạng internet được .Mình vào setting trên Iphone thì Modem Firmware trắng xóa vì vậy không biết baseband nó là gì luôn . Mình đã tải IOS 3.0.1 hay IOS 3.1.3 và cả FW custom 4.1 về để restore nhưng không được và bị báo lỗi là không tương thích với Firmware . Cho mình hỏi trường hợp này Iphone của bạn mình bị lỗi gì vậy ....? Và cách restore nó . Xin cám ơn các bạn rất nhiều [-O<
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
  3. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Mã:
    3Gs 8Gb IOS 3.0.1...đang sử dụng thì tự nhiên báo lỗi và không không tìm thấy mạng điện  thoại , Wifi thì bị mờ đi nên không thể vào mạng internet được
    Theo trường hợp này dự đoán máy này là 3Gs Lock, vào thời điểm đó từng được unlock bởi Blacksn0w. Unlock bằng Blacksn0w sau 1 thời gian sử dụng thường xảy ra tình trang No All (No wifi - bluetooth - emei)...Bây giờ, bạn nên kiểm tra bằng cách restore 3Gs lại. Do tính chất đặc thù của Apple áp dụng với 3Gs là chỉ cho restore với IOS cao nhất mà Apple có (hiện nay là 4.2.1), nên bạn không thể restore với IOS 3.0.1 hay 3.1.3 zin được trừ khi có lưu SHSH 3.0.1 hay 3.1.3 (SHSH giống như 1 vé "thông hành", bạn cần tham khảo trong diễn đàn sẽ hiểu).

Mã:
    Mình đã tải IOS 3.0.1 hay IOS 3.1.3...nhưng không được và bị báo lỗi là không tương thích với Firmware
    Không thương thích do file bạn tải về không đúng với hệ máy 3Gs mà thôi!

Về vấn đề của bạn, cách xử lý như sau :

1. Bạn sẽ kiếm file custom 4.0.1 và down về sẵn.(nếu có thời gian sẽ kiếm cho bạn)
    2. Dùng iTunes 10 trở lên restore với file custom bạn down về.
    3. Sau khi restore hoàn chỉnh bạn dùng Ultran0w 1.2 để unlock.
    4. Nhớ dùng tiny Umbrella để backup vé "thông hành" SHSH.
    Chỉ vậy thôi, đó là cách đơn giản nhất. Hãy chắc chắn rằng máy bạn đang ở IOS 3x (SHSH 4.1 hoặc 4.2.1 chưa từng lưu cũng không sao) thì nên làm kiểu trên. [strike]Bạn sẽ kô thể dùng redsn0w_win_0.9.6b6 để restore với file custom 4.2.1 hay 4.1 được đâu (vì khi chuyển sang chế độ DFU "đặc biệt" không được), trừ khi biết cách và cách đó khá phức tạp đối với những máy 3Gs đang ở IOS 3x...[/strike]
    Vài dòng chia xẻ! Anh em trên diễn đàn có thể góp ý thêm...!
    binhtien06 thích bài này.
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Bạn skydance có thể chia sẻ luôn cho mọi người việc up custom firmware 4.x cho những máy 3GS đang ở iOS 3.x được không. Riêng mình thì mình thấy nếu có shsh đầy đủ thì việc up lên cũng đơn giản thôi mà, có lẽ mình chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. Nếu được mong bạn chia sẻ thêm, riêng về ý kiến của mình thì mình nghĩ chủ topic trước tiên cần kiểm tra xem máy của bạn đã có lưu shsh cho fw nào hay chưa. Thứ hai nữa là kiểm tra xem máy có bootrom cũ hay mới rồi lúc đó mới tính tiếp được
  5. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    [strike]Máy chủ topic đang ở tình trạng No All và đang đứng ở IOS 3x, nếu có lưu IOS 4.1 hay 4.2.1 thì cũng kô thể restore custom 4.1 hay 4.2.1 (vì thao tác chuyển sang DFU "đặc biệt" không được)...[/strike]Đây là file custom của gsm.vn

iPhone2,1_4.0.1_8A306_Custom_Restore_Hacktivate_Ultrasn0w.ipsw
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Thực sự là trường hợp này mình cũng chưa bị. Trước đây, có một con 3GS bị tình trạng không thấy IMEI do thằng bạn mua nhầm hàng bị flash trước, với con máy đó thì không thể vào được springboard luôn. Còn trường hợp này thì mình không biết rồi, như vậy với những máy này thì chỉ có thể dùng 4.0 thôi hả bạn? nhưng nếu như máy có bootrom mới thì cũng đâu thể restore được custom cho 4.0 được đâu (vì không thể patch LLB), có lẽ vẫn cần phải check xem bootrom cũ hay mới nữa, bạn thấy ý kiến mình có đúng không, có gì góp ý thêm nha. Thanks bạn nhiều
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ko phải rùi bác Skydance.
    Iphone 3GS 8Gb ra đời cùng 1 lúc với Iphone 4 vào ngày 24 tháng 6 vừa rồi (trước đó chỉ có 3GS 16Gb và 32Gb mà thôi), nên chắc chắn là FW 4.x trở lên. Theo như mình nghĩ thì chủ topic đã nhầm, iOS là 4.0.1 (chứ ko phải 3.0.1).
    Chủ Topic cần xác định lại vấn đề này cho chính xác thì mới help được. Iphone 3G hay Iphone 3GS? FW hiện đang trên máy là bao nhiêu 4.0.1 hay 3.0.1? Tình trạng mất Wifi, Bluetooth là do tự nhiên? Hay làm gì? (đang sử dụng "bỗng nhiên" mất sóng, mất wifi? lolz) ..........

Bác ráng cung cấp đầy đủ thông tin (chính xác) thì anh em cũng sẽ ráng hết sức giúp bác.

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 03:13 PM ----------

Những máy 3GS đang ở OS 3.x vẫn có thể dùng custom FW 4.x, ko có vấn đề gì cả.
  8. manhphanmem

manhphanmem Thành viên

Được Like:
    1
    Iphone 3GS 8gb sản xuất vào thời điểm ra OS 4.xxx rồi, tại sao máy bác chủ top lại có OS 3.xx nhỉ
  9. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Chính vì thế nên mình mới thấy lạ là sao bạn skydance bảo không được vì máy đang bị No All gì đó. Có thể bạn ấy đã có kinh nghiệm về trường hợp đó chăng?....
  10. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    chỉ sợ bác ấy nhầm 3g với 3gs, bi giờ 3g hay 3gs bị như thế cũng nhiều, no wifi no bluetooth 99% là phải flash base band. chúc may mắn