Xin giúp Iphone 3GS chập chờn wifi, reset network bị dính cáp mong đc trợ giúp ạ

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi HiddenCharm, 26 Tháng ba 2010.

1. HiddenCharm Thành viên

Dạ như tiêu đề đã nói ạ. Sự việc là hnay có việc cần dùng đến wifi của ip nên em dùng máy để bắt. Thấy cư disconnect hoài nên e táy máy vào trong setting và reset network. Kết quả là máy khởi động lại -> dính cáp -> em cắm vào máy blackra1n lại -> máy khởi động lại nhưng không được, vần bị dính cáp.

Đã blackra1n nhiều lần nhưng vẫn không được ạ. hjc

Giờ máy em đang cỏng keo nằm im với 1 cọng cáp vậy post lên đây xin các anh hướng dẫn giải quyết với ạ :(

Máy em 3GS Lock 16Gb, fw 3.1.2, 05.11.07, chưa lưu SHSH anh ạ :)
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    dùng máy chạy win XP. (máy chạy vista + win7 hình như có vấn đề)
    Cắm iphone vào máy.
    Chạy blackra1n và cứ để nó chạy mãi (đừng quit blackra1n nhé). Cứ để như thế cho đến khi nào iphone gần hết pin thì hy vọng máy sẽ boot lên được.

Khi máy đã boot lên được rồi mà nếu wifi vẫn không có thì cho vào source cydia.pushfix.info trong Cydia và cài vào "Fix Wifi test app". Thử xem coi wifi chạy không. Nếu chạy thì cài blacksn0w RC2 vào.

Xem thử wifi có ổn định hơn hay không.

Nên nhớ là đừng "reset network settings" nếu wifi không chạy. Trong trường hợp này, tốt nhất là tắt máy "slide to power off" và bật máy lên lại.
    audiv8, tirom and vodka1908 like this.
  3. tirom

tirom Thành viên

Được Like:
    0
    em đang thử đây sao mấy lần trước em chạy mà em không có tự tin, giờ nghe anh nói chạy sao mà nó tự tin thế nhỉ
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    chỉ là hy vọng nó sẽ boot lên chứ không dám quả quyết.
    audiv8 thích bài này.
  5. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    dạ âng để em thưr ạ. Cảm ơn anh.

lúc em dính cáp hình như còn 67% pin cơ :((
  6. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    ơ sao máy em để không từ lúc trưa đến giờ đang làm mà nó lạii hiện biểu tuợng cục pin với cái sét anh nhỉ.

Như thế là hết pin phải k anh hjc.

mãi k xog để làm
  7. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    dạ sau khi máy sạc đủ pin và em chạy blackra1n. Chạy 1 lần thì k đc, máy reset lại (em tính 1 lần hiện cái mặt gì gì í) đến làn thứ 2 thì máy vào được anh ạ.

Máy vào được nhưng là vào DFU. Và lúc này máy hỏi reset sping borad gì gì đó ạ. Em click Restart thì máy thoát khỏi DFU ạ.

NHưng hiện giờ, em vào setting thì mục wifi không dùng được ạ. (nó mờ đi và không click đc vào nữa ạ). Trước khi bị tình trạng này thì em vẫn vào wifi và hơi chập chờn thôi ạ.

Vậy mạn phép hỏi anh Dtube là giờ em phải tiến hành gì tiếp ạ :).

Mứng quá hí hí. Thật sự bái phục anh Dtube ạ. :-x

Bước này bác hướng dẫn, em định làm theo nhưng thực sự k hiểu rõ lắm ở bước tô đậm ạ. Mong nhận đc hướng dẫn tiếp của bác ạ.
  8. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    bạn nhầm lẫn DFU với lại safe mode rồi,cái bạn gặp là safe mode
    DFU thì là màn hình đen thui(gần như là đang ngủ) nhưng cắm vào PC thì nó nhận và chỉ cho restore FW gốc thoy,FW custom k restore dc
    hãy đợi sự hướng dẫn từng bước của bác Dtube,đừng có .... mang họa:D
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    tốt nhất là tôi khuyên các bạn 1 khi đã dám làm ? thì lên hiểu rõ là "bản thân" bạn đang làm gì,còn 1 khi mà "bản thân" các bạn đang làm gì mà ko hiểu mình đang làm gì thì có post bài lên đây "người khác" cũng kho lòng mà hiểu các bạn đang làm :-w
  10. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    dạ thế chắc là do em nhầm. đó là vào safe mode đó ạ.

em có biết thuật ngữ chuyên môn đâu, đọc tham khảo mấy bài, tưởng nthế là DFU thì em nói thôi.

mong các anh bỏ qua :D