Xin giúp Iphone 3GS dính cáp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi duchoa90, 23 Tháng bảy 2011.

1. duchoa90 Thành viên

iPhone 3GS new boot mình vừa mua về nghịch thì bị dính cáp. Ban đầu e nó là firmware 4.3.4 và bb là 5.16.02. Mình install 6.15.00 bb vào để unlock thì bị dính cáp. chạy xong rồi thì nó hiện lên hình cáp và icon iTunes. mình dùng nhìu cách nhưng vẫn ko dc. Mong ae giúp mình với :(
  2. laggwe

laggwe Thành viên

Được Like:
    31
    đưa ip về chế độ DFU sau đó chọn FW tương thích với BB 6.15 và bấm Shift + Restore
  3. bkingpro

bkingpro Thành viên

Được Like:
    2
    bạn dùng tinyumbrella fix lổi thử .nếu ko được thì restore lại .
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Xem như bạn dùng Redsn0w 0.9.8b3 để tethered JB cho FW 4.3.4 (đồng thời nâng lên Ipad BB). Do đây chỉ là tethered JB nên sau khi reboot bạn sẽ bị dính cáp, giải pháp là bạn phải dùng Redsn0w một lần nữa và "Boot tether".

Ngoài ra bạn nên download TinyUmbrella về và Check xem có lưu SHSH nào trước FW 4.3.4 hay ko? Nhớ check vào "Request SHSH from Cydia".
  5. duchoa90

duchoa90 Thành viên

Được Like:
    3
    giờ máy đang trong tình trạng là dính cáp. mình dùng tinyumbrella mới nhất thì bấm vào save SHSH nhưng ko thấy SHSH blobs nào cả. nó bảo TSS cant run. nên ko thể restores. mình đã thử cho vào DFU pwned để restore custome firmware nhưng ko dc. firmware ban đầu là 4.3.4. mình cũng vào itunes thử restore thì nó báo lỗi 1015 khi gần xong. Các bác giúp mình với :(

---------- Post added at 12:04 PM ---------- Previous post was at 11:58 AM ----------

mình dùng boot tethered nhưng vẫn bị dính cáp lại sau khi nó hiện lên hình trái dứa rồi đứng im khoảng lâu rồi lại hiện cáp lên típ.ai giúp mình với
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Trời... bác làm cái gì mà tùm lum vậy?
    Bây giờ nói lại 1 lần xem sao? Máy hiện giờ đang trong tình trạng như thế nào (Dính cáp là có hình dây cáp và iTunes đúng ko)? Ko cần kể quá trình đã làm gì... chỉ đề cập đến cái gì đã làm gần nhất. Nói từ từ nhé.
    Cần phải phân biệt mỗi quá trình 1 cách rõ ràng nhé.
  7. duchoa90

duchoa90 Thành viên

Được Like:
    3
    thì ban đầu máy đang ở 4.3.4 bb 5.16.02. xong mình install bb 6.15.00 vào. thì máy bị dính cáp. dù làm cách ji cũng ko dc. máy hiện tại vẫn đang dính cáp. dùng tiny umbrella thì ko thấy SHSH nào cả.

---------- Post added at 03:16 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

ai giúp mình với :(
  8. v1234v

v1234v Thành viên

Được Like:
    41
    chạy redsnow beta 3 để thoát ra
    cần thì vinh_asem
  9. duchoa90

duchoa90 Thành viên

Được Like:
    3
    thx a Vinh v1234v nhìu. đã làm xong tất cả :D
  10. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Chúc mừng bạn đã thành công... rãnh thì lên viết vài dòng kết luận dùm, để anh em sau rút kinh nghiệm nhé.
    Chúc vui