Iphone 3GS unlock Fw 4.0.1 lỗi treo cáp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ducfashion, 5 Tháng tám 2010.

1. ducfashion Thành viên

Iphone 3GS unlock Fw 4.0.1(cắm sim Vina, Viettel, Mobi) lỗi treo cáp

Hỏi AE khắc phục Iphone 3gs unlock. Iphone của mình nâng cấp lên FW 4.0.1 , khi restore fw 4.0.1. xong cho (xsim full active) để active vào màn hình chính iphone hiện đầy đủ đã ok, tháo xsim active ra khỏi iphone , chạy jailbreakme.com để thực hiện unlock Fw 4.0.1 xong, va đã có cydia , add souce (repo666ultrasn0w.com, chạy tiếp Ultrasn0w để tìm sóng, khởi động lại, mình cho sim vinaphone vào ngay lập tức màn hình chính của Iphone chuyển sang giống như lúc chưa active( có dây cáp và đĩa Itune, ấn nút home thì hiện bàn phím bản số) không vào được màn hinh chính như đã active, nhưng vẫn có sóng của Vinaphone bình thường, người khác gọi đến vẫn nghe bình thường, gọi đi không gọi được. Tháo sim vinaphone ra thì ngay lập tức màn hình iphone trở về màn hình chính bình thường, đầy đủ các Icon.
    Tóm lại ( cho xsim full active vào thi màn hình hiện ok , nhưng không có sóng. Cho sim (vina , viettel, mobi) là hiện ngay dây cáp )
    Anh Em giúp mình khắc phục vấn đề trên nhé. mình đã restore 3 lần vẫn bị lỗi .cám ơn anh em.
  2. vuminhman

vuminhman Thành viên

Được Like:
    3
    bạn tìm trong diễn đàn huớng dẫn chép file lockdown là ok
  3. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Làm theo mình làm thế này là ok nè:
    Mã:
    Dùng i-FunBox copy cho nhanh! Khi restore xong bỏ sim acti vào vào jailbreakme luôn xong khởi động lại sẽ vào root được! Dùng i-FunBox vào thư mục /private/var/root/Library/ xoá Lockdown đi rồi copy cái dow về vào lại xong khởi động lại IP rồi bỏ sim bt vào tận hưởng!
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn có chắc không ? Thử chưa ? Bạn trích cái này ở đâu ra thế ? Trong /var/root/Library thì làm gì mà có lockdownd.

Tìm cái lockdownd của máy đã chạy bình thường rồi (activatate rồi). Chép cái lockdownd từ /usr/libexec rồi cho vào cùng chổ ở trong máy đang bị vấn đề.

ps: file tên là lockdownd
    binhnv143 thích bài này.
  5. vdcuong

vdcuong Thành viên

Được Like:
    0
  6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Em làm bình thường nên post đúng thao tác e làm chứ không trích dẫn từ đâu! Cái thư mục e nói đây anh:

Thư mục nạp vào e dow ở đây: http://rs309.rapidshare.com/files/139572019/Lockdown.zip
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    humm..... thanks ....
    làm kiểu lockdownd cũng ok ...
    Để anh check lại xem
  8. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Oh, em vừa mới bị giống bác xong. Nhưng của em là 3GS lock restore về FW 3.1.3. Hồi trước thì em vẫn làm bình thường, active bằng sim đa năng là xong, nhưng tới sáng hôm nay restore lại dính y hệt như bác tả. Bác Dtube ơi tại sao tự nhiên lại xảy ra cái này nhỉ? Em không hiểu tại sao đã tìm được sóng mạng rồi mà vẫn còn treo ở ngoài màn hình là thế nào? Có phải bọn AP ra kiểu bảo mật mới không ạ?
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sim đa năng dùng test ICCID. Apple dạo này khôn rồi. Nó biết sim đa năng dùng activation wildcard + iCCID.

Cách vượt qua lỗi này là dùng lockdownd file mà anh đề cập ở trên rồi cho vào /usr/libexec
    Nhiều người trong diễn đàn dùng cái lockdown.zip rồi cho vào /var/root/Library/Lockdown. Người dùng khi tải về cái lockdown.zip đó thì sẽ thấy bên trong có device_private_key.pem + device_public_key.pem + data_ark.plist .... Không nên chơi kiểu này
    dangki_thu thích bài này.
  10. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    Hình như từ ios4.0.1 bị vấn đề này. Chứ em mới restore lên 4.0 thì Ko bị vậy. Nhưng mà nếu Apple thay đổi thông số active thì thông số nó Cần là thông số gì vậy. Và chúng ta có thể tạo sim active all nữa không.