Xin giúp iPhone 4 có SHSH restore về 4.3.1 lỗi 1013

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dangki_thu, 16 Tháng tư 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dangki_thu Thành viên

Xin các bác giúp em với!
    Em mua code cho con iPhone 4 AT&T nên phải restore iPhone lên bản FW 4.3.2 mới nhất >> đã thành công và sóng ngon lành.
    Vì máy em có SHS 4.3 và 4.3.1 nên em muốn về 4.3.1 để jailbreak không dính cáp. Thế mà cứ bị báo lỗi 1013 mặc dù em làm đi làm lại rất cẩn thận (tắt hết các chương trình linh tinh như anti virus, chạy tiny bản mới nhất).
    Giờ máy cứ kẹt trong recovery mode (cáp đĩa). Dùng tiny kick out không được mà lại tiếp tục vào recovery.
  2. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    bạn dùng chương trình Fix Recovery này xem có fix được không? mình thử dùng cho bản 4.3 ok. còn trên 4.3.1 chưa test. thân!
    dangki_thu thích bài này.
  3. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Thank, chưa có chương trình cho bản 4.3.1 bạn à. Mình down về thử rồi.
  4. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    Thử dùng redsn0w đưa iphone về pwned DFU rồi chạy tim umbrella và bấm vào fix recovery trên timumbrella thử xem, rất nhiều máy bị loop tại bước này.
    P/S: nếu về 4.2.1 mà cũng bị thế thì cũng có thể áp dụng cách trên hoặc chạy greenpois0n để thoát
  5. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @dangki_thu: Bác có thể down Fix Recovery từ blog firmware TinyUmbrella về và đưa phone vào DFU trước rùi mới chạy FIX. Nếu bác xuống 4.2.1 thì chắc chắn thoát lỗi 1013 đó được. :D Bác thử xem đi.
  6. tottihuynh

tottihuynh Thành viên

Được Like:
    20
    Cứ để vậy mà chạy redsnow để jb luôn sẽ thoát được lỗi 1013 nhé....
  7. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    cứ để thế chạy jb là ok mà,đang chạy treo thì chạy lại lần nữa là ok nó active luôn cho mình cứ thế xài thoai
  8. locnon88

locnon88 Thành viên

Được Like:
    0
    em làm 1 lần giống bác bảo mà mất flash luôn... bjo không dám làm như thế nữa... bác chủ thớt sửa file host xem sao ạ...
  9. torlos_bs

torlos_bs Thành viên

Được Like:
    3
    Mình mới lấy con iphone4 và cũng bị lỗi như bạn. Bạn thử cách này xem nhé. Mình đã làm thành công với con iphone4 32gb Lock 4.3.2 của mình
    bạn tắt itunes đi vào C:\Windows\system32\drivers\etc\hosts ( mình dùng win7), rồi mở file hosts bằng editor text. rồi xoá các dòng có gs.apple.com vd như #127.0.0.1 gs.apple.com va 74.208.10.249 gs.apple.comlà ok. Save file là ok. Bây giờ bạn restore lại . chạy vô tư luôn.

Chúc bạn thành công
  10. locnon88

locnon88 Thành viên

Được Like:
    0
    4.3.1 làm như này là chạy vi vu rồi... bác cho em hỏi luôn. 4.3.2 mà cũng lỗi 1013, em sửa file host rồi mà vẫn k đc. bác có cao kiến nào k ạ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.