Iphone 4S không tìm thấy mạng wifi

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hieuboss, 7 Tháng chín 2012.

1. hieuboss Thành viên

Mấy hôm nay điện thoại của em không thể search được mạng wifi. Em không hiểu vì lý do gì, mong các bác giúp em với:((

Số là em đang sử dụng 1 em iphone 4S phiên bản quốc tế, iOS 5.1.1 (9B206) dùng rất ổn định. Hôm vừa rồi em có Sync với iTunes, đang cop mấy file truyện cho iBooks thì có việc đi gấp nên rút ra luôn. Sau đấy thấy máy hơi chậm, đơ 1 tí, em có respring và reboot lại, tuy nhiên thi thoảng vẫn hơi chậm chậm (trước không bao giờ như thế) và kèm theo đó là việc nhận sóng wifi rất chậm và có lúc không search ra.

Dùng được gần 1 năm, cài nhiều thứ, thêm tình trạng máy như thế nên em quyết định restore lại và hi vọng tình trạng sẽ ổn định trở lại. Tuy nhiên, sau khi restore thì hiện trạng máy hơi khác, cái hotspot không thấy đâu cả, wifi bật on lên nhưng search hoài không ra (trước khi restore thì còn lúc ra lúc không).

Hiện giờ cái quan trọng nhất cần quan tâm là không thể nhận bất kỳ 1 mạng wifi nào, dù ở đâu, dù tất cả các thiết bị khác đều nhận được, nhưng ip4s của em thì không. Sử dụng 3G vẫn bình thường.

Em đã restore lại nhiều lần với iOS 5.1.1 (9B206), sử dụng active qua ip, active qua iTunes nhưng đến đoạn nhận kết nối wifi thì nó lại cứ searching quay mòng mòng không nhận được gì, phải bỏ qua bước ấy để active nốt cho xong.

Máy vẫn hoạt động bình thường, nghe, gọi, nhắn tin, nghe nhạc,... duy chỉ wifi là không thể nhận bất kỳ mạng nào.

Em bối rối quá, không biết phải làm sao, mong các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp. Em xin cám ơn rất nhiều.
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    xác nhận máy hư wifi...bạn restore lại 1 lần nữa nếu ko hết thì mang ra tiệm kiểm tra thôi....bị cứng r ....
  3. hieuboss

hieuboss Thành viên

Được Like:
    2
    Sao lại bỗng dưng bị hỏng được hả bác? Em không hề làm rơi, đâm đổ va quệt gì. Em có bọc cho em nó 1 cái bumper chống sốc khá ổn. Em có tra google thì thấy nói iOS 5.1.1 hay bị không nhận wifi như thế, nhưng trước giờ em vẫn dùng bình thường, mọi người xung quanh em đều ver này cả, có sao đâu :(
    Việc hôm trước đang Sync iTunes thì rút ra, hỏi mọi người nói là bình thường cả 8-|
  4. hieuboss

hieuboss Thành viên

Được Like:
    2
    Theo góp ý của bác punlinh2007, em đã đi gặp Mr Giang kiểm tra (Hoàng Giang 251B - Phố Vọng - HN) kiểm tra và chốt lại phải thay chip wifi. Theo Mr Giang nói iphone4s rất hay có tình trạng hỏng thiết bị wifi, có thể mờ hẳn mục wifi trong Settings, lỗi ở phần search wifi (Choose a Network, sau đó quay mòng mòng giống em) hoặc có nhận được mạng wifi nhưng không kết nối được (thường chỉ nhận chuẩn B hoặc chuẩn G).

Cách thức xử lý: thay chip wifi mới, ngồi trực tiếp xem bác Giang làm trong khoảng 1h.

Kết quả: wifi trở lại trạng thái hoạt động bình thường :)

Chia sẻ với các anh em có cùng problem này.
    punlinh2007 thích bài này.
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Đi kiểm tra con wifi đã. Bạn ở đâu để các bạn khác còn biết để chỉ chỗ
  6. help__me

help__me Thành viên

Được Like:
    0
    hic...máy tui cũng bị tình trạng tương tự!!! oa oa... cũng cái con 4s!!! Phải chăng dòng 4s đều bị chết như thế?.... :((
    Pác hieuboss đưa Mr Giang sửa hết nhiu money thế?? Xin chia sẻ với!! để...dành dụm tiền!!! >.<
    Thanks trước nha!
  7. lythithuy90

lythithuy90 Thành viên

Được Like:
    0
    Máy em hôm qua cũng bị tình trạng này. Em mua máy đc 6 tháng, chưa rơi bao giờ tự dưng lăn đùng ra thế :(((
    Thay con chip này thì khoảng bao tiền các bác?! Thay xong liệu có ổn áp như ban đầu k ạ?
    Em ở khu bệnh viện Da liễu í ạ ( Phố Phương Mai)
  8. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    sửa wifi 4s giá cao ... sửa xong thì máy mất zin ... nếu mốt xài chán muốn bán lại thì giá ko dc cao như máy zin ...
  9. lythithuy90

lythithuy90 Thành viên

Được Like:
    0
    Cmả ơn bạn nhé!!! í mình hỏi về sử dụng có như ban đầu k thui. Chứ bán thì chắc cũng còn lâu lâu đấy :D
    Các bác có biết thay ở đâu giá cả phải chăng k ạ?! Chỉ giùm em dzớiiiii. Em cảm ơn!!1
  10. lythithuy90

lythithuy90 Thành viên

Được Like:
    0
    Em đã đi thay con chip hết 1 triệu :((
    Máy dùng ngon trở lại và Pin có phần khỏe hơn mới lạ :D