Xin giúp iPhone 4S QT bị treo cáp recovery sau khi update OS 5.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi trung_hieu0388, 23 Tháng ba 2012.

1. trung_hieu0388 Thành viên

Máy 4S QT đang ở os 5.0.1 update trực tiếp 5.1 qua OTA sau khi chạy hoàn tất thì bị dính cáp.
    Sau đó restore lại bằng pc máy gặp tình trạng tương tự, đã thử lại nhiều lần. kiểm tra kỹ file host và luôn restore online. Có thể làm phần mềm hết không mấy bác? nếu bị phần cứng thì lỗi gì, vì lúc đầu máy đang dùng bình thường.
  2. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn nên download FW từ đây về để restore cho nhanh.
    Bạn có save shsh của 5.0.1 và 5.1 chứ ? Nếu có thì bạn restore lại thử xem, còn không được nữa thì bạn nên quay về 5.0.1 sử dụng, hiện tại 5.1 chưa JB ổn định cho lắm ! Bạn có thể tham khảo làm theo cách này
  3. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    máy mình 4S mà, làm sao trở về 5.0.1, 5.1 cũng chưa JB được. :D
  4. suctre

suctre Thành viên

Được Like:
    14
    4S không làm theo cách này được
    bạn nên down fw gốc 5.1 về.đưa iphone về DFU rồi nhấn Shift+restore đưa đường dẫn tới FW gốc 5.1 bạn mới down về để restore
  5. trung_hieu0388

Được Like:
    39
    không có tác dụng, đã thử hết rồi bạn! đem sửa phần cứng thôi, cái lạ là sao đang xài bị vậy?!
  6. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Nếu ko có tác dụng gì thì nó phải báo lỗi chứ ? Nếu restore firmware gốc thì nhớ bỏ chọn cái gì đó ( mình ko có laptop bên cạnh nên ko nhớ rõ )trong tinyumbrella thì mới restore được nhé.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Restore thì gặp lỗi gì ? cái restore log nó có nói gì không ?

Restore 5.1 vào iphone 4S không được thì 1 lý do duy nhất là cái C:\windows\system32\drivers\etc\hosts file nó đang trỏ gs.apple.com vào cydia hoặc 127.0.0.1 ... Phải bỏ cái này ra nhé.

Máy của chủ bài là iphone 4S .... TinyUmbrella không dính dáng với restore nhé :D.
  8. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Dạ, cái này em biết anh. Nhưng có lúc sơ y chọn cái request từ cydia nên bị dính lỗi không restore được vì có thể dùng nhiều idevice với máy tính để restore. Em cũng mấy lần sơ ý như vậy nên chả restore được :|
    xuantrung thích bài này.
  9. trung_hieu0388

Được Like:
    39
    tình trạng lúc đầu là update trực tiếp trên ip nên việc dính đến file host là không thể! sau khi máy chạy restore hoàn tất thì bị bung về cáp recovery.lúc đó mới cấm vào pc mà restore lại. restore online sau khi máy chạy hoàn tất đến giai đoạn điếm ngược 10s thì lại bị bung về recovery! KHÔNG CÓ THÔNG BÁO LỖI NÀO CẢ! thử lại nhiều lần vẫn như vậy!!
  10. suctre

suctre Thành viên

Được Like:
    14
    bạn bỏ file hosts giống như bác Dtube hướng dẫn rồi đưa iphone về DFU restore lại đi bạn