Iphone jailbreak = blackrain xog khong thay bieu tuong blackrain tren man hinh iphone!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi skisssbb, 8 Tháng một 2010.

1. skisssbb Thành viên

mình có con iphone 3gs firm 3.1 gốc :45::45:, sáng nay loay hoay nghịch bị treo máy hình quả táo :34:không làm thế nào mà vào được màn hình iphone.:13::13: Rồi mình đem nó ra restore lên 3.1.2 rồi jailbreak . Jailbreak xong rồi thì không thấy icon Blackrain đâu cả :13::13::13::13:. H ko bít làm thế nào để cài cydia với unlock đây ,, các bạn giúp mình với:25::25::25:
  2. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12
    Chưa gì đã vội restore vậy bạn? bạn đã restore 3.1.2 thì chắc chắn bạn đã biết máy bạn ko dính bootrom của apple...trường hợp này mình đã gặp mấy lần , và đã thử nhiều máy tính vẫn ko đc...thử restore bản gốc 3.1.2 once more time thì blackra1n ok..:D , ko hiểu lý do vì sao..
  3. skisssbb

skisssbb Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi sao mình restore roài mà vẫn bị treo máy hình quả táo của vậy ? H ko bít làm sao TT
  4. minh111128

minh111128 Thành viên

Được Like:
    1
    dua ve DFU sao đo restor lai đi
  5. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12

hình như anh Minh bên Tiến phát Mobile ,anh với anh Hưng tách ra làm riêng rồi hả anh? làm dc k anh? :D
  6. minh755

minh755 Thành viên

Được Like:
    0
    đơn giản là bạn đừng để iphone sync với itunes ngay khi bạn restore xong vì nếu bản world thì itunes sẽ active sóng và sync vào iphone
  7. apple_dc

apple_dc Thành viên

Được Like:
    3
    (bạn cắm iphone vào cổng sau của pc) Blackrain RC3 bạn phải để ngoài desktop khi bấm vào nó hiện thêm file Txt Blackrain, bấm vào make it in nó sẽ tự chạy khoảng 2 phút sau bạn có giọt đen trên iphone, trong giọt đen trên iphone có cydia ;roock ; sn0w ; cứ làm vậy bạn nhé !!!