Xin giúp Iphone không active đc !!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi locxoc, 18 Tháng tám 2010.

1. locxoc Thành viên

Tình hình là mình vừa up ip 3gs bootrom cũ lên 4.0.1 và không thể active đc, mặc dù đã dùng sim đa năng. Itunes chỉ báo:
    We're sorry, the iphone you conneted may be damaged and can not be active by service. We recommed you visit nearest Apple store for more information.
    Vậy là ip bị gì các bro nhĩ.
  2. ali33dhxd

ali33dhxd Thành viên

Được Like:
    0
    Tạm dịch ra là : Chúng tôi xin lỗi, máy iphone mà bạn kết nối có thể bị hư hại và không thể kích hoạt bởi dịch vụ. Chúng tôi khuyên bạn tới cửa hàng APPLE gần nhất để biết thêm chi tiết. = > chắc là máy bạn die phần cứng rồi :-s
  3. bino0504

bino0504 Thành viên

Được Like:
    9
    Kiểm tra coi IMEI như thế nào bạn .
  4. locxoc

locxoc Thành viên

Được Like:
    4
    Chắc máy mình đã bị blacklist rồi, giờ chắc chỉ sửa phần cứng thôi, vì phần mềm không có SHSH 3.1.2. Bó tay... :-s
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone mà blacklist imei thì hiếm thấy
  6. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    Khả năng này rất cao anh Dtube à . em cũng đang ôm 1 cây nè . Máy đang ở 3.1.2 tự nhiên mất sóng hoàn toàn .
    Em up lên 3.1.3 ko active = sim dc , lai up len4.0.1 giờ không có cách nào active đc mặc dù imei đầu số vẫn là 01 . . . , ICCID vẫn bình thường , Em thử rất nhiều hầu như tất cả các loại Sim đa năng cũng đều báo " We're sorry, the iphone you conneted . . ." khả năng Apple lock imei hay seria number có không anh .
    A-E góp ý xem có ai tìm ra giải pháp cho vấn đề này chưa .
  7. quyendo

quyendo Thành viên

Được Like:
    3
    Theo mình thì Apple không khóa SN hay Imei ở khâu active đâu,vì số lượng máy lock rất nhiều họ không thể chặn cách này được. Thông thường khi còn số Imei và SN (đi theo máy của apple)là active bình thường,chỉ khi nào một trong 2 số trên có lỗi thì không active được ví dụ như máy bạn imei bat đầu là 0049...là bó tay.
    Lỗi này thường là do số Imei bị lỗi lúc có lúc không có(phải can thiệp phần cứng tháo chíp Imei ra làm chân và đóng lại,nếu chưa được bạn phải làm luôn con cpu kế bên...vẫn chưa được thì làm tiếp con cpu va ram là ok). Mình đã làm ok trên 10 cây rồi...chúc bạn may mắn.
  8. locxoc

locxoc Thành viên

Được Like:
    4
    Theo như bạn nói là tháo chíp ra làm chân rồi đóng lại hay phải thay cặp chương trình luôn ********?
  9. quyendo

quyendo Thành viên

Được Like:
    3
    Không nên thay chíp,chi thay khi con đó xác định là fail(muốn biết fail thì phải có laptool read nó mới biết được). Bạn cứ làm chân rồi đóng lại....sau đó test lai. Con nếu thay thì thay 1 cặp luôn nha bạn,vì thay 1 con là imei trở về 0049... Chúc bạn may mắn....
    locxoc thích bài này.
  10. suteki_dane

suteki_dane Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi ban locxoc đã làm được chưa vậy? Mình cũng gặp tình trạng tương tư. nên quan tâm lắm.