Iphone không khởi động sau khi cài UD trên Gsm.vn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nbdat, 23 Tháng một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nbdat Thành viên

Gửi các AE xem giúp:
    Tôi có máy Iphone 3gs 3.12, máy tuần 37.
    Đã unlock chạy tốt.
    Nhưng mình vừa cài ứng dụng gì đó qua wifi trên gsm.vn, (Ứng dụng gì mà thực hiện tethering gì đó, thêm Icon, seting thông số mạng)
    Sau khi cài, máy yêu cầu khởi động lại.
    Khởi động xong thì màn hình chỉ lên quả táo. Rồi không không khởi động nữa.
    Cứu mình với
    Thanks.
  2. adam452

adam452 Thành viên

Được Like:
    4
    ôi trời , 3gs an táo là chuyện thường ấy mà bác . Máy của em đây ko cài cái ji . có hôm reboot máy xong an táo luôn. Chẳng hiêu nó thế nào
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bạn ko thể nói là do lỗi cài đặt từ source gsm.vn được...bạn có biết Cydia là 1 đống hỗ độn ko ? cài pm qua đó bạn phải tìm hiểu kỹ trước khi cài,chứ ko thể cài bừa được -> xung đột pm thì treo táo là hết sức bt thôi -> treo táo thì chắc chắn là sẽ phải RS -> mà RS nhiều thì chắc chắn bạn cũng sẽ có thể bị trường hợp giống mình là die flashmemory.
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    App đó tethering đó là mywi. App đó có thêm rock app. RockApp là rác !!!.
    Muốn cứu máy thì tải về custom firmware 3.1.2 NOR ONLY từ gsmvn rồi restore vào iphone. Cái custom firmware này mới có.

Muốn tethering thì đâu cần dùng mấy thứ như mywi, pdanet .... iphone 3GS chỉ cần patch commcenter và dùng đúng ipcc bundle cho nhà mạng.
    nbdat thích bài này.
  5. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Thank các bạn.
    Tôi đã restore lại 3.12 và làm lại từ đầu. Máy lại hoạt động ngon lành rồi.

Tôi không có ý nói lỗi lại phần mềm trên Gsm. Ý của tôi là khi cài xong 1 phần mềm trên source Gsm thì bị máy bị trục trặc.
    Phần mềm tôi cài là: Enable Tethering for 3GS. Sau khi cài, máy đòi Reboot. Tôi bấm Reboot thì bị ăn táo.
    Sau khi restore lại, tôi thử cài Enable Tethering for 3GS lần nữa, nhưng tắt nguồn bằng nút Power thì không bị.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.