Iphone không nhận wifi. Mong được sự giúp đỡ của mọi người

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hahai, 15 Tháng chín 2009.

1. hahai Thành viên

2. hahai

hahai Thành viên

Được Like:
    0
    Hic, sao không ai giúp với.
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn chọn reset network thử xem nhé!
    hahai thích bài này.
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Bạn phải nói dõ ra thì mọi người mới giúp được chứ cứ nói chung chung thế quá chẳng biết phải nói với bạn như thế nào cả!
    hahai thích bài này.
  5. hahai

hahai Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã reset network rồi. Restore lại máy luôn rồi nhưng vẫn không được.
    Xin nói rõ thêm là máy mình hiện đang dùng OS 3.0. Trước đây máy dùng wifi bình thường. Hôm qua sau khi đi làm về mình lấy điện thoại ra thì phát hiện máy báo No Sim (mặc dù lúc ở công ty thì máy vẫn bình thường). Sau đó mình đã reset máy lại thì máy bình thường nhưng khi vào wifi thì máy vẫn nhận ra mạng iinternet ở nhà nhưng không thể kết nối được. Mình đã thử reset thiết bị wireless, bỏ password... nhưng vẫn không được trong khi máy laptop vào bình thường. Hôm nay vào công ty cả đống thiết bị phát wifi vẫn không vào được.
    Restore lại máy vẫn không được. Rất mong và hy vọng mọi thành viên trong diễn đàn ra tay giúp đỡ mình.
    Nếu bị hư thiết bị wifi (nhưng mình nghĩ nó không hư vì nó vẫn còn nhận được các mạng internet mà) hoặc làm sao để sửa được thì các anh chị, các bạn vui lòng hướng dẫn giúp mình.
    Chân thành cảm ơn. Mong các MOD cứu iphone của mình. Hic
  6. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Bác chọn kiểu Security là gì?
    hahai thích bài này.
  7. hahai

hahai Thành viên

Được Like:
    0
    Security của thiết bị phát wifi hả bạn? Mình dùng WEP. Mình cũng đã gỡ bỏ pass luôn rồi mà vẫn không vào được. Máy nó báo Unable join in.... Giờ không biết thế nào nữa. Dù sao cũng cám ơn các câu trả lời của các bạn.
  8. Khoa-LX

Khoa-LX Thành viên

Được Like:
    8
    máy mình cũng mới bị như bạn,bạn thử vô setting,resnetwork và vô setting-safari-clear hết history-cookies-cache và respring lại
    Mình mới làm vậy và IP vẫn vô lại dc
    hahai thích bài này.
  9. hahai

hahai Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn Khoa-LX. Mình đã thử làm theo cách bạn nói nhưng không được. Buồn quá. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã thành công với máy của bạn. Mình đã hỏi thử mấy chỗ sửa Iphone người ta nói là bị hư chip wifi rồi. Phải thay mới. Không biết có đúng không nữa. Rất mong các cao thủ trên diễn đàn ra tay giúp đỡ, nếu đúng chip wifi hư thì mình nên đến chỗ nào sửa?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
  10. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Theo mình thì chắc là có vấn đề giữa security giữa thiết bị phát sóng Wifi của bạn và iPhone, có thể 2 loại Secur ko đồng nhất.
    chỉ là phỏng đoán...
    hahai thích bài này.