Xin giúp Iphone4 4.0.1 restore fw 4.0.1 báo lỗi 1004

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi baonhoc, 1 Tháng mười 2010.

1. baonhoc Thành viên

2. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    Tại bạn sửa file host mới bị như vậy, bạn đưa file host về gốc là đc(sửa file host chạy tiny umbrella cho khoẻ)
    Chúc may mắn
  3. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Cám o7n bác,để mình thử
  4. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    vẫn k đc,bác có file host chuẩn k cho mình xin với.
  5. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Có save SHSH chưa mà restore 4.0.1 hả bác. Đang ở FW 4.0.1 ko có nghĩa là restore được 4.0.1. Bây giờ Apple chỉ còn cho restore 4.1 thôi.
    Bác download umbrella mới nhất về. Bấm SAVE MY SHSH để coi có FW nào. Sau đó chỉ cần RUN TSS Server là restore được thôi, ko cần chỉnh sửa host gì nữa hết
    Civic thích bài này.
  6. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Lỗi ở trên có thể là chưa lưu giữ SHSH cho iPhone đó ! Chứ không phải là chỉnh sửa File Hosts mà xảy ra lỗi. Chay Umbrella hay sửa bằng tay thì cũng như nhau chứ không khác gì nhau. Nếu như đã sửa đúng như yêu !
  7. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    E có lưu đủ shsh 4.0.1 4.0.2 4.1,rétore,sửa file host kiểu nào cũng bị,có khi nào e luu7 shsh 4.1 trên umbrella 4.1.3 nên khi restore nó ngăn k cho up basband k ta,giống như bài up fw 4.1 mà k bị nâng basband của bác Dtube vậy,chạy dc 2/3 thì báo lỗi 1004.Có bác nào biết xin giải đáp dùm e khúc mắt này đi,cám ơn các bác.
  8. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Restore Firmware 4.0.1 không liên quan gì đến việc ngăn up BB của 4.1 ! Bác đưa máy vào chế độ DFU hoặc Recovery Mode rồi Restore lại thử xem ! Kiểm tra lại File Hosts đó đã chỉnh sửa đúng chưa ?!
  9. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Bác có file host chuẩn k cho e xin với,e làm đủ cách,đưa về dfu hay recovery,restore bằng 2 cái máy pc và laptop mà vẫn thế.
  10. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    File của mình đã qua chinh sửa và lâu nay vẫn dùng bình thường. Bạn tải FIle đính kèm nhé ;) ! Bạn tải về và xóa bỏ " .rar " đi nhé

Các file đính kèm:

• hosts.rar
      Kích thước:
      908 bytes
      Đọc:
      148
    baonhoc thích bài này.