Iphone4 bị kẹt trong DFU mode.Xin được giúp đỡ ..

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi atuan_bs, 13 Tháng một 2011.

1. atuan_bs Thành viên

Mình có con Iphone 4 đang dùng thì báo lỗi sai thẻ sim. Mình thử chạy lại file custom 4.1 bằng cách dùng iREB -> tinyumbrella -> shift + restore. Tất cả các bước làm đều ok, nhưng khi restore xong, iphone bị kẹt trong DFU mode mà ko thoát ra được. Rất mong được mọi người giúp đỡ.
    Thân !
  2. atuan_bs

atuan_bs Thành viên

Được Like:
    0
    Không biết mọi người có ai bị tình trạng giống mình không, chỉ giúp mình với. Không lẽ buộc phải restore firmware gốc...
  3. locxoc

locxoc Thành viên

Được Like:
    4
    Máy bác chắc là chưa lưu SHSH 4.1 rồi.
  4. atuan_bs

atuan_bs Thành viên

Được Like:
    0
    Mình không lưu SHSH...
  5. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
  6. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    máy lock iphone 4 bị lỗi sai sim đâu cần restore lại, chỉ cần reset mạng + cài lại ultrasn0w, mới thử 1 cây ok! lỗi này thường thấy ở máy lock.
  7. atuan_bs

atuan_bs Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu biết thế thì mình đâu cần restore nửa, hic. Quan trọng bây giờ có cách gì không nhỉ ?
  8. trung_hieu0388

Được Like:
    39
    bây giờ chỉ có thể restore 4.2.1 custom thôi và bị dính cáp khi boot lại máy! đợi thêm... tool mới!
  9. atuan_bs

atuan_bs Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn có custom 4.2.1 ko share mình với.Kiếm hoài không có..
  10. trung_hieu0388

Được Like:
    39
    mình chỉ bạn cách này không cần custom 4.2.1, bạn chỉ cần custom 4.1 thôi.. làm giống như bạn restore 4.1 bị dính DFU bạn nói ở trên, sau đó dùng redsn0w 0.9.6rc8 chọn fix lỗi cáp là có thể dùng 4.1 bình thường nhưng mỗi lần tắt máy sẽ bị trở lại DFU... lại dùng tiếp redsn0w nhé! tối kiến của mình thôi, làm hay không tùy bạn! hjj