Xin giúp iphone4 quốc tế 4.2.1 muốn JB và On Face Time xin hướng dẩn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hungiphone, 18 Tháng mười hai 2010.

1. hungiphone Thành viên

2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    4.2.1 jailbreak thì sẽ dính cáp .... Nhưng ... dính cáp đây không có nghĩa là dính cáp đĩa.
    sau khi jailbreak thì máy vẫn boot lên bình thường .... nhưng ... Cydia sẽ không chạy hoặc icon Cydia sẽ bị màu trắng .... Lúc này thì cần phải cắm máy và chạy redsn0w để chọn "boot tethered now".

ip4 quốc tế thì sẽ activate bằng itunes tự động. Nhà mạng hổ trợ facetime thì face time sẽ hiện lên. Vấn đề chính ở đây là dùng itunes để activate chứ không thể hacktivate.
    hungiphone, xuantrung, Civic1 người khác thích bài này.
  3. hungiphone

hungiphone Thành viên

Được Like:
    7
    cám ơn bác Dtube đã hướng dẩn ...JB như vậy ...nghe ..e ngại quá ...tạm thời chắc mình chờ ...sau nầy chắc có to ol nào tốt hơn ...mình sẽ làm ...hiện tại mình đã activate rồi ...mình dùng mạng TMobibe để mình hòi xem có hổ trợ Facetime không ? hình như Bác có hướng dẫn ON facetime bằng phần mềm có thu phí...xin hướng dẩn thêm ...cám ơn .
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đồng ý với hungiphone.
    không nên dùng 4.2.1 lúc này hoặc jailbreak 4.2.1 lúc này.
    Vấn đề facetime tôi đã nói rõ trong box chia sẻ kinh nghiệm.
    nếu bạn dùng tmobile usa thì tôi nghĩ là nên quên vụ facetime đi. Không đáng mất thì giờ
    hungiphone and Civic like this.
  5. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    8-|

Hi bác Dtube,
    Như vậy nếu như vào tình huống bạn hungiphone, có máy bản world, original FB là 4.2.1 thì phải xử lý thế nào ạ? Chờ tool JB tốt hơn và chạy với bản original?
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333