Xin giúp iphone4 quốc tế 4.2.1 muốn JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hungiphone, 24 Tháng mười hai 2010.

1. hungiphone Thành viên

Xin hỏi các bác ...iphone 4 quốc tế Fw 4.2.1 model: MC603C . BB 03.10.01 đã lưu SHSH 4.2.1 ...mình có thể JB bằng tool nào tốt nhất và nếu như có gì xãy ra trục trặc có thể quay lại FW 4.2.1 được không ?mình băng khoăng lắm chưa dám làm gì...nhờ các bác hướng dẩn...cám ơn.
  2. yiukiang

yiukiang Thành viên

Được Like:
    71
    hiện tại thì ip4 4.2.1 chỉ có jb bằng redsn0w 0.9.6b6 là đc thôi, và cũng vẫn còn khuyết điểm đối là mỗi lần khởi động lại sẽ bị treo táo. Và cần kết nối với máy tính để kick ra đó bác
  3. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Theo mình thì bạn ko nên dùng jb lần này. Vì nó là Tether JB đó. Máy của bạn sẽ bị dính cáp mỗi lần máy bạn hết pin hoặc reboot máy. Xui nhất là đang đi ngoài đường mà máy dính cáp. Bạn nên chờ hoặc nếu muốn thì vẫn có thể dùng nhưng phải cẩn thận và chấp nhận rủi ro đó.
  4. hungiphone

hungiphone Thành viên

Được Like:
    7
    Cám ơn rất nhiều ...mình sẽ không làm gì ...thật ra có lần bác Dtube đã khuyên không nên làm gì trong lúc nầy ...đợi sau nầy may ra có tool nào khác có thể tốt hơn Fix được lổi dính cáp ...dù sao mình vẩn Alo thoải maí ......Thanks .
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi yêu cầu bạn đừng có nói sai và mơ hồ như thế. Nếu nói thì phải nói cho đúng. Tôi xin phép nêu ra những chổ sai của bạn:

- Iphone chạy 4.2.1 thì jailbreak được nhưng sẽ là tethered boot (khi máy reboot/tắt nguồn )
    - jailbreak xong thì khởi động bình thường (không có treo táo !!!) .... Tuy là khởi động bình thường nhưng icon Cydia sẽ bị trắng hoặc là bấm vào sẽ không chay.
    Tất cả những app như gọi, sms, note và v.v. đều chạy bình thường chỉ là Cydia không chạy và những jailbroken app không chạy.
    - Trong trường hợp đó thì chạy redsn0w 0.9.6b5/b6 lại và chọn boot tethered và làm theo hướng dẫn.
    - Khi làm xong thì iphone sẽ hiện lên hình quả dứa và máy sẽ boot lên lại (full jailbreak) và tất cả sẽ chạy bình thường.

Nếu chịu được cái khó chịu này thì có thể làm ...
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    dính cáp không phải là lỗi ...:)).
    dính cáp là tại vì chưa có userland jailbreak (kernel patch).
    Chừng nào có thể jailbreak mà không phải dính cái cáp thì tôi không thể tiết lộ ....(hiểu rồi chứ ) .....:-o
  7. meminletgo

meminletgo Thành viên

Được Like:
    0
    bác tiết lộ cho em với :D hehe đang chờ em nó
  8. v600

v600 Thành viên

Được Like:
    3
    tình hình là DEV team, đang thử nghiệm và sẻ ra RedSnow khoản cuối tuần này. Chờ thêm xí nữa đi bác.
  9. Sharp

Sharp Nick Vi Phạm

Được Like:
    4
    hy vọng đêm nay có bản fix lỗi
  10. nktpc

nktpc Thành viên

Được Like:
    0
    Cũng đang cầm 1 cây MC603X/A có bb 3.10 còn fw 4.2.1. Dùng RedSnow 0.9.6b6 thì chạy xong bị dính ngay logo apple không lên. Bỏ ngay cái sim của Vodafone Astralia cũng không active được. Xin chỉ giáo ........ Mình nghĩ bản World thì bỏ sim vào là dùng thôi chứ ....?