Xin giúp iPod touch gen 2 8Gb MC model muốn tìm custom firmware

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi anyoneofyou, 17 Tháng bảy 2011.

1. anyoneofyou Thành viên

Bạn em có con iPod gen 2 MC-model đang ở iOS 3.1.2, đã lưu SHSH 4.0 - 4.0.2 - 4.1 - 4.2.1, bây giờ muốn update lên iOS 4. Mọi người cho em hỏi là máy này em có thể update lên những version iOS 4 nào, version nào là chạy ổn định và nhẹ nhàng nhất với 128Mb RAM của em nó. Nếu em muốn dùng custom firmware như của whited00r (whited00r không hỗ trợ model MC =(() thì có thể dùng custom firmware nào (em nghĩ là custom sẽ nhẹ và mượt hơn)
    Mong được mọi người giúp đỡ ạ
  2. trung674

trung674 Thành viên

Được Like:
    8
    Bây giờ 4.2.1 là FW cuối cùng của Ipod2 và cũng ổn định lắm . Bạn thích FW custom thì bạn có thể tự build 1 bản = Sn0wbreeze .( Down tại đây : http://www.mediafire.com/?22rip78ndqfkc8k ) .

Pass unrar : tbom203atforumtinhte

Cách Buid :
    Bước 1: Mở Sn0wbreeze 2.2, click Ok và close credit

Bước 2: browse và chọn firmware cần build và click open, đợi tool verify bản firmware bạn cần build cho loại Ipod của bạn ( Down ở đây http://appldnld.apple.com/iPhone4/061-9860.20101122.Xsde3/iPod3,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw ) xong thì click next

Bước 3: Chọn Expert Mode và click next

Bước 4: chọn general rùi click next

Bước 5: Ở bước này bạn có thể tăng hoặc giảm root memory cho Ipod của bạn , xong xuôi click next

Bước 6: Ở bước này cho những ai thích boot logo gì thì bỏ vào cho Ipod

Bước 7: Và cứ thế click next cho trở lại trang chính để chọn Build .Ipsw và click next để bắt đầu build . ( Chừng 15 phút là Ok )

Sai khi Build , Sn0wbreeze sẽ khuyên bạn đưa máy về pwnd DFU để restore ( Có hình minh hoạ đó ) . Làm theo , khi về DFu thì vào itunes ấn Shift + Restore , trỏ đến file . ipsw của FW 4.2.1 Custom ý => Ok )

Good Luck !! ( Thông cảm vì không có hình cho bạn )
  3. bkingpro

bkingpro Thành viên

Được Like:
    2
    up lên 4.2.1 rồi jb với greenpois0n.........
  4. busycat_man

busycat_man Thành viên

Được Like:
    0
    tới running ireb rồi nó đứng lun ah` bạn ơi!!!