Xin giúp iTouch 4 Không down xuống 4.2.1 được.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi winxp2007, 18 Tháng ba 2011.

1. winxp2007 Thành viên

Em lỡ tay up lên firmware 4.3 mà mãi không JB được. Nản quá quyết định trở vể với bản 4.2.1 mà restore kiểu gì cũng không được (trong khi restore bản 4.3 thì ok). Đến phần Verify thì itune báo không connect được nên không thể restore.
    Rất mong các bác tư vấn giúp em restore lại con máy với ạ. Thank các bác nhiều lắm [​IMG]
  2. nongdan

nongdan Thành viên

Được Like:
    0
    bác phải ghi rõ cụ thể báo lỗi gì chứ, thường thì phải lưu shsh trực tiếp len cydia, xong chạy TU TTS nó, xong rồi RS, còn không lưu shsh thì cứ 4.3 mà xài
  3. sakuranaruto

sakuranaruto Thành viên

Được Like:
    5
    Thông thường nếu máy bạn là máy world thì khi restore về 4.2.1 để JB thì chả vấn đề gì xảy ra cả.
    Bạn thử kiếm bản 4.2.1 khác xem. Hoặc kiếm bản custome thử.

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 10:37 PM ----------

Lưu SHSH chỉ dành cho máy Lock. Nếu world chỉ cần JB thì ko cần lưu SHSH làm gì.
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @saku: LOCK hay WORLD gì cũng cần phải lưu SHSH chứ? Sao lại có phân biệt ở đây?
    Với lại chủ TOPIC đang nói đến iPod Touch thế hệ thứ 4, đâu có liên quan đến World hay Lock ở đấy bác.

@chủ thớt phải lưu SHSH trước rùi mới restore về 4.2.1 được? Nếu như giờ này bạn chưa lưu được thì có nghia lả sẽ ko lưu được nữa. Nhưng cứ thử dùng TU click SAVE SHSH thử xem sao.
  5. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    @naruto :

có sự nhầm lẫn nghiêm trọng trong vấn đề shsh và baseband
    lời khuyên : bổ sung kiến thức trước khi chỉ dẫn người khác
  6. brocils

brocils Thành viên

Được Like:
    0
    quảng qua cho mình, mình down xuống hộ cho, ko lấy tiền.