Itune Báo Lỗi 1601!!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi antonipirlo, 16 Tháng mười một 2008.

1. antonipirlo Thành viên

Iphone(2G)của mình bị ăn táo,mình đã tạo bản custom_iphone1,1_2.0_5A347_restore nhưng khi kết nối ở chế độ restore thì itune lại ko nhận PC cứ báo USB DEVICE NOT RECOGNIZED.Mình bí quá nên thử vào chế độ DFU thì itune lại nhận và khi restore bản custom_iphone1,1_2.0_5A347_restore thì lai báo An unknown error occurred(1403).Mình thử restore lại bằng iphone1,1_2.1_5F136_restore_3 và iphone1,1_2.1_5A347_restore và iphone1,1_2.0.2_5C1_restore tất cả đều báo lỗi The iphone "iphone" could not be restored.An unknown error occurred(1601) và trong quá trình restore PC cứ báo USB DEVICE NOT RECOGNIZED .Mình dùng itune8.0,winpwn 2.0.03 PRO nào biết giúp mình với.!!!!!!
  2. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    @antonipirlo Phần này thuộc về phần mêm, Bạn chú ý post qua phần Unlock phần mềm nha. cái này đã có giải đáp rồi. Lỗi 1601 có liệt kê ở đây. Đọc bài của Mod ChinhLV ở đây. Hy vọng bạn giải quyết tốt vấn đề nếu không bạn post bài yêu cầu giải đáp ngay trong bài của Mod CinhLV vừa đưa.
    antonipirlo thích bài này.
  3. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947

Nếu bạn chia sẻ quá trình bị ăn táo của bạn để mọi người cùng rút kinh nghiệm thì hay quá. Đôi khi không cần phải restore mà vẫn xử lý được lỗi treo máy.

Bạn cần làm các thao tác xử lý lỗi do kết nối USB như iloveiphone3g đã viết.

Sau đó nếu vẫn chưa được thì bạn download bản FW2.1 chuẩn của Apple và restore với bản FW chuẩn này. Sau đó restore FW2.1 như các bài đã hướng dẫn trong chuyên mục QUICKPWN (MAC)/ WINPWN & QUICKPWN (WINDOWS)
    antonipirlo thích bài này.
  4. antonipirlo

antonipirlo Thành viên

Được Like:
    0
    lúc trước vào tin nhắn thi cảm ứng không ăn mấy chữ a,b,c(hàng trên).Mình vô mục reset thứ 2 và no' chạy xong rồi treo luôn vậy đó.
  5. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Vậy bạn hãy làm theo #3 ở trên rồi cho biết kết quả thế nào.