Jailbreak iOS 4.1 cho iPhone 3G World bằng redsn0w_win_0.9.6b1 trên Window

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thanhphucit, 9 Tháng mười 2010.

1. thanhphucit Thành viên

Mình đã thực hiện Jailbreak con iPhone 3G Firmware 4.1 phiên bản quốc tế của mình trên Window và thành công, nay chia sẽ cho mọi người Tool: :-* redsn0w_win_0.9.6b1.zip cùng một vài hình ảnh để anh em yên tâm là không bị Fake. Còn cách Jailbreak ra sao thì trong Forum cũng đã có nhiều bài viết rùi, các bạn chịu khó tìm nhé.

Lưu ý: Chỉ dùng cho iPhone 3G World thôi nhé, bản phiên bản khác thì cố gắng chờ đừng manh động.

snack4vn and Civic like this.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Máy này là máy quốc tế (factory unlocked) hoặc là máy của nhà mạng Viettel nên lên thằng 4.1 và có BB=05.14.02. Máy có sóng & không cần unlock

Người đọc nên chú ý vấn đề này .
    Civic thích bài này.
  3. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    1 số bà con thấy ghi lên 4.1 cũng lên theo, là chết chùm. 4.1 gốc với 4.1custom khác xa nhau ghê lắm, bà con cẩn thận
    Cho hỏi tí 4.1 chạy 3g mượt không có bị chậm giống như 4.0.x không ?
  4. thanhphucit

thanhphucit Thành viên

Được Like:
    2
    Mình có ghi chú rõ ràng, hiện chỉ dùng cho iPhone 3G World thui mà, có model khác mà lên 4.1 hiện giờ thì nếu bản World thì vẫn nghe, gọi bình thường nhưng xài các phần mềm free của thằng apple chơi các bản thương mại thì chịu khó bỏ tiền mua, còn bản Lock thì tạm thời mua Nokia 1200 để nghe :D gọi tạm chờ tin tức mới.

Up lên 4.1 bản gốc và khi đã JB thì máy chạy mượt như nhau và hơn 4.0 nhiều, nếu là iPhone World thì cứ lên thoải mái. Và thấy trên diễn đàn có một số bác phàn nàn lên 4.1 hao pin, riêng mình thấy Pin được cải thiện đáng kể đấy chứ, ngay cả khi đã JB.
  5. mobiletx

mobiletx Nick Vi Phạm

Được Like:
    2
    sắp ra tool unlock 4.1 lun roi
    ai thèm chơi game cứ manh động
    hihi
  6. snack4vn

snack4vn Thành viên

Được Like:
    0
    ngon lắm anh àh thanks anh nhá! em đã JB đc con ip 3g roi!
  7. boysanh9x

boysanh9x Thành viên

Được Like:
    77
    cydia load lâu kinh khủng luôn :(
  8. thanhphucit

thanhphucit Thành viên

Được Like:
    2
    Mình thấy Cydia load vẫn như lúc còn xài 3.x ->4.0 mà. 3G thì xài Cydia phải lâu rùi, đã xài thử qua 3Gs, xong muốn liệng 3G bỏ luôn, nhưng chưa có $ để nâng cấp :|
  9. ngovanthang

ngovanthang Thành viên

Được Like:
    5
    cho em hỏi chut mấy bác ơi , máy em JB đến đoạn IP nổi hình ổ cưng và mủi tên thì bi lỗi và không chạy được nữa [ máy em là 3G w] có bác nào biết cách chỉ cho em với thanhk các bác nhiều.