Xin giúp Không thay đổi được Slide to unlock

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi duylam0122, 23 Tháng tám 2010.

1. duylam0122 Thành viên

Xin các bác cao thủ giúp đở em thay đổi dòng slide to unlock trên I.Touch 3.13 Gen 3. Em làm mọi cách mà vẫn không được ! Lap em thì đang bị hư nên khôg restore được ! Mấy bác giúp em với ! Em làm mọi cách dùng winterboar , thay file strings , dùng ifile , dùng tới cả istrings nhưng vẫn không được !Màn hình máy em :
    1/[​IMG]

2/[​IMG]
  2. lequochuy88

lequochuy88 Thành viên

Được Like:
    86
    thay xong phải khởi động lại máy nhé ;)
  3. duylam0122

duylam0122 Thành viên

Được Like:
    64
    Bạn giúp mình với chứ mình khởi động cả chục lần rồi có thấy gì đâu ! Hay bạn cho mình xin cả thư mục english.lproj của bạn nhe ! Mình fw 3.13
  4. lequochuy88

lequochuy88 Thành viên

Được Like:
    86
    nhiều khi cái theme mình cài nó ko cho thay đổi.Bây giờ bạn thử ko cài theme mà để lại nguyên trạng thì nhìn thấy sự thay đổi ở Slide to unlock
  5. merocazi

merocazi Thành viên

Được Like:
    3
    bạn làm từ từ thôi nhá - đừng dùng Ifile - khó làm lắm - với lại bạn đang sửa file tiếng anh thì không biết nó có hiện chữ tiếng việt có dấu không - bạn thử chọn tiếng việt đi mình đã làm thử và cũng ra chữ có dấu luôn
    bạn dùng cácc chương trình như Ifunbox - Diskaid - .v..v.. cái nào cũng được - vào đường dẫn sau :
    System --> Library --> Core Services --> SpringBroad.app -->trong đó có các tiếng khác nhau - thích tiếng anh thì lấy file el.lproj - tiếng việt thì chọn vi.lproj - vào chỉnh sưa file SpringBroad.strings
    xuất file đó ra PC - dùng NotePad chỉnh sửa - file nhu hình - thích cái nào chỉnh cái đó
    dùng Font Tahoma nha - chưa thử Font khác
    đây là hình đã test
    http://cydia.vn.com/attachment.php?attachmentid=954&stc=1&thumb=1&d=1281601452

6. duylam0122

duylam0122 Thành viên

Được Like:
    64
    Vẫn không đựơc 2 bác ơi ! Cho em xin cả thư mục English.lproj đi :-s ! Cảm ơn các bác trứơc ! Chứ em làm hoài không đựơc . Em không dùng winterboar để chỉ theme nào cả ! Tòan là tự thay đổi không dùng tới winterboar không hà
  7. merocazi

merocazi Thành viên

Được Like:
    3
    vậy bạn muốn thay chữ gì - bạn đưa cái file của bạn đây - mình chỉnh cho - xong bạn chép đè vào lại là ok chứ gì - dễ mà
  8. duylam0122

duylam0122 Thành viên

Được Like:
    64
    Đây mình up cả thư mục english.lproj rùi zip lại bạn xả nén rùi edit giùm mình cái lock thành " Duy Lâm " nhe cảm ơn trước

Các file đính kèm:

9. HRZanyar

HRZanyar Thành viên

Được Like:
    20
    Bác hình như phãi tắt cái theme slider trong Winterboard đi á. Tại trước em cũng bị y chang. Tắt đi thì thấy nó đỗi :D