Kindle [Repo] - Phần mềm đọc eBooks định dạng prc trên iPhone!

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi thieuhc, 11 Tháng tám 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thieuhc Cydia Noob

Như các bạn đã biết thì phần mềm Kindle của amazon đã được giới thiệu từ lâu. Đây là phần mềm đọc eBooks định dạng prc toàn diện nhất (mặc dù nó free trên appstore)

Điểm quan trọng nhất là Kindle đọc được các file prc dạng mã hoá (prc encryption) vì thế nó có thể đọc được hầu hết eBooks định dạng prc. Tuy nó không có nhiều tuỳ chỉnh như BookSelf (Được bán trên iTune với giá 9.99$) nhưng nó đem lại cho bạn cảm giác đọc sách thật sự.

Cài đặt: add source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-eBooks - Kindle PRC Reader (Lưu ý các bạn phải cài đặt Kindle trên Cydia nhé, không cài qua ipa)

- Khi cài đặt xong Kindle muốn đọc được eBooks thì các bạn cần phải có một tài khoản trên trang amazon.com.

• Lời khuyên là tạo một tài khoản cá nhân cho riêng mình bằng cách vào trang http://www.amazon.com để tạo (Hướng dẫn cách tạo sẽ được post sau)

Thế là giờ chúng ta đã có phần mềm để đọc eBooks. Công việc tiếp theo là lấy sách về để đọc.

- Cách chép sách thủ công: đường dẫn /var/mobile/Document/eBooks/ đường dẫn của kindle cài qua cydia!

Add Source: iPhone.Gsm.vn/eBooks \m/ rất nhiều eBook đã được chúng tôi cập nhật tại đây. Chỉ cần vào eBook bất kỳ mà bạn thích, install, thoát ra vào Kindle rồi đọc thôi :))

Kho eBook sẽ được các thành viên của Gsm.vn cập nhật liên tục mong rằng sẽ đáp ứng được phần nào nhu cầu đọc sách của các bạn trên chiếc iPhone yêu quý của mình =))

Dưới đây là hướng dẫn bằng hình ảnh:

Add source : iphone.gsm.vn

Vào !GSMVN-eBooks để cài Kindle PRC Reader

Thoát ra ngoài SpingBoard - Chạy Kindle

Đăng nhập với tài khoản amazon mà bạn đã tạo.

Sau khi đăng nhập thành công!

Muốn đăng nhập với với một tài khoản khác thì bạn phải Deregister trước.

Add source: iphone.gsm.vn/ebooks để có sách đọc!

Vào lại Kindle sẽ thấy sách mà bạn đã install ra.

Tuỳ chỉnh cỡ chữ, background...

Lock lại nếu bạn không muốn xoay ngang màn hình!

Đánh dấu trang đang đọc...​
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    có cho truyện iComic lên đây lun đc không vậy bác Thiệu :D

P/S : Thật sự thì việc set up 1 account Amazon khá là dễ mình đã thử và rất lẹ ! không thấy cần Credit Card gì hết :D ! ae thử sign up xem sao
  3. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    làm thêm topic review truyện có trên source gsm nữa hả :))
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Tuyệt vời!Chỉ có thể nói vậy! Độc nhất trong các source! nguồn truyện hay, phong phú.....
    Có thơ nữa là okie! cho những ai mơ mộng! hổng có em trong đó àh nhen!
    Tặng các Bác 2 câu thơ hôm bữa nghe thằng kia đọc:
    "Khi còn yêu Anh cho em tất cả,
    Chia tay rồi Em chửi Anh ngu"
    Kakaka!
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bác làm dùm em cái Topic đó với!
    EM chân thành cám ơn!
  6. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    la làng lên các forum khác về source ebooks của mình đi thôi :))
  7. nhoc_zero

nhoc_zero Thành viên

Được Like:
    20
    Chào bạn, có thể giúp mình được không. Hiện tại, mình cái Kindle , nó hỏi username va password. Nhưng khi nhập thì nó thông báo là thiết bị đã được đăng ký. Bây giờ muốn deactive để đăng ký thiết bị mới thì phải dùng tài khoản đó mới deactive. Nhưng vì máy iphone mình mua lại nên giờ ko biết username trước đó
    Vậy thì có cách nào deactive ko cần username cũ không bạn. ?
  8. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Tài khoản trên dùng dụng vẫn được!
    Nếu bị lỗi thì bạn cấn vào kindle chọn vào chữ i Chọn vào Register this device và nếu có acc rồi thì cần chọn Deregister để nhập lại tài khoản khác!
    Bạn cần vào trang amazon.com đăng kí 1 acc mới! có bài của Bác connan hướng dẫn cụ thể cách setup acc cho amazon bên đưới rất rõ ràng! sau đó vào kindle đăng kì lại là được!
  9. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Vậy thì ít nhất bạn phải nhớ được username xong vào trong amazon để lấy lại password chứ không thì bó tay bác ah.

Có thể dùng BookShelf (có trên Cydia của gsm) - thằng này đọc thì ngon hơn thằng Kindle nhiều nhưng mỗi tội là truyện bị mã hoá sẽ ko đọc được. Mình đã thử dùng BookShelf đọc sách ở trên source eBooks của GSM thì đa số là đọc được!
  10. nhoc_zero

nhoc_zero Thành viên

Được Like:
    20
    Mở ứng dụng Kindle lên. Thì chỉ thấy màn hình kêu đăng nhập email và mật khẩu. Khi mình dùng tài khoản trên thì nó thông báo là "This device already has been registed by another user.Please contact to amazon".
    Theo mình biết muốn DeActive thì phải đăng nhập thành công tài khoản trước đó rùi mới De-Active được. Mà iphone mình là mua lại nên giờ không biết user đó để vào phần info deactive
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.