Làm ơn giúp mình với- 3GS ăn táo ko restore đc x.x

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kijuto, 5 Tháng hai 2010.

1. kijuto Thành viên

Mình đang dùng iphone 3GS sản xuất tuần thứ 48 FW 3.1.2 jaibreak, cài ikeyEx3.0 từ cydia bị lỗi Exit Safe Mode xong tự động reboot và ăn táo. dùng blackra1n để reboot vẫn cắn táo. Có cách nào để Restore FW 3.1.2 ko vậy. Mình đã đọc trên forum thấy FW Custum 3.1.2 ko dùng cho những máy đang cài 3.1.2 original.
    Ai có cách khắc phục giúp mình với
    Thanks nhìu
  2. hoavanairbrush

hoavanairbrush Thành viên

Được Like:
    3
    bị lỗi y chang mình, mình đang đau đầu vụ này, bạn nói mình mới nhớ là mình cũng cài cái ikeyEx3.0 ( tại hôm đó ngồi cài nhiều cái nên không biết lỗi ở cái nào, khi reboot là bị vậy luôn)

bác nào cao thủ giúp bọn iem với, thanks
  3. hoavanairbrush

Được Like:
    3
    em đã giải quyết được rồi, giờ chỉ lại bác nhé, làm y chang luôn sẽ được.

cắm USB vào máy, bấm phím HOME rồi cắm cable vào IPhone, cứ giữ phím HOME đến khi hiện ra hình cáp USB, lúc đó bắt đầu mở Itunes lên và chọn Shift+Restore, tiếp đến chọn FW 3.1.2 Custom (down ở đây => http://vnmagic.net/board/showthread.php?t=15204 ). Nếu có backup dữ liệu thì cứ backup bình thường nhưng khi kết thúc nó báo install FW3.1.3 thì thoát ra (chọn Don't Install)

chúc thành công !
  4. 6798877

6798877 Thành viên

Được Like:
    0
    lạ nhỉ...3.1.2 ỏiginal mà cài đc custom àh ?_?
  5. kijuto

kijuto Thành viên

Được Like:
    14
    FW 3.1.2 original sao dùng custom FW để restore đc. iphone của bạn sản xuất trc tuần 40 ah??
  6. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    :112:Không Restore được đâu. Iphone 3GS bootrom mới (không lưu được SHSH) nên dùng cẩn thận, hãy nâng nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa, kẻo bị ăn táo thì hết đường cứu chữa. :038:

Note: Cảnh bảo có giá trị tại thời điểm hiện tại và nhiều khả năng là còn giá trị trong một thời gian dài. :117:
  7. hoavanairbrush

Được Like:
    3
    đúng rồi bác ơi, trước tuần 40, thế mới may, sau tuần 40 chắc là hơi khó khăn vụ này
  8. vantyn

vantyn Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn nhiều lắm