Làm thế nào để tiết kiệm dung lượng mobile internet khi ra nước ngoài?

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi mr-google, 24 Tháng mười một 2012.

1. mr-google Thành viên

Đợt vừa rồi em đi Sing mấy ngày, thỉnh thoảng vào facebook với up vài cái hình mà tốn tiền điện thoại ghê gớm các bác ạ.Hình như là gần 3k/10 ấy, đắt quá :((. Đợt tới em lại đi Thái Lan mà cứ tình trạng này thì nguy hiểm quá, thấy mấy người Việt đi cùng máy bay với em dùng điện thoại trên máy bay được, lại lướt web với facebook tẹt ga mà thèm quá. Mình chưa biết họ dùng nhà mạng nào, Nhưng ko biết Vinaphone có cái dịch vụ nào như thế ko nhỉ ?
  2. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Roaming thì chắc chắn là đắt rồi, bên mobifone có dịch vụ roanming data trên máy bay còn đắt nữa.
  3. tamkshop

tamkshop Thành viên

Được Like:
    10
    chỉ có nc mua sim nước sở tại thôi,roaming đắt cắt cổ bác ạh
  4. gimpvn

gimpvn Thành viên

Được Like:
    13
    Mấy người bạn nhìn thấy là do họ giàu đấy. Chứ roaming vốn đắt, roaming data còn đắt kinh khủng
  5. notbad

notbad Thành viên

Được Like:
    1
    mua tạm sim bên đó dùng đi.
    sim của mình chỉ để nhận tin nhắn thôi, và làm 1 số việc "cước thấp"
  6. Ne0_Njcky

Ne0_Njcky Thành viên

Được Like:
    36
    Dùng mạng ON AIR đắt lòi ra. Bác cứ nạp 2 cái thẻ 500k vào, đảm bảo sẽ được như họ ngay.
  7. gimpvn

gimpvn Thành viên

Được Like:
    13
    2 thẻ 500k không là gì với roaming đâu.

Khách hàng của mình roaming theo kiểu nghe gọi bình thường (tức là Nokia 1200 roaming) mà tiền cước trong 1 tuần là 25 triệu kia kìa 8->. May bà ấy là đại gia nên số tiền đó chỉ là muỗi 8-x . Roaming data thì số tiền sẽ là bội số của số tiền kia vài lần nhé >:)
  8. Hipdz

Hipdz Thành viên

Được Like:
    0
    Khiếp, 25 triệu cơ á :o
  9. Hunt4974

Hunt4974 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm gì đến nhỉ các bác? Hốt quá, đầu năm dương lịch sau sang Hong Kong công tác rồi, hốt quá@-)
  10. LuB

LuB Thành viên

Được Like:
    6
    Đến đấy, vì sim điện thoại ở nước ngoài thì tính cước phí theo quy định của họ mà:|