(Lính mới) Thắc mắc baseband IP4 nâng cấp ios7 bản lock Viettel?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi letonvl, 14 Tháng một 2014.

1. letonvl Thành viên

Mình là lính mới, có chúc thắc mắc nhờ các bác diễn đàn giúp dùm !
    Hiện nay mình đang sử dụng Iphone 4 phiên bản lock Viettel. IOS 5.1.1, Baseband 04.12.05. Mình định nâng cấp IOS7 nhưng nghe nói khi nâng cấp IOS7 sẽ nâng luôn baseband. Vậy Các bác cho mình hỏi!
    Khi nâng cấp IOS7 baseband nâng lên có ảnh hưởng gì tới máy không? Máy bị mất sóng hay có mạng viettel bình thường?
    Cám ơn các bác nhiều!!!
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    chào b
    bb trên hiện tại của máy bạn là bb cao nhất r
    máy bạn lock viettel >> chỉ dùng dc sim viettel nên ko ảnh hưởng gì
    sẵn tiện đây bạn dùng lock viettel sao ko bỏ thêm phí cho máy lên world lúc trước mình nghe bảo đóng 5-600k thì phải :look_down:
  3. letonvl

letonvl Thành viên

Được Like:
    3
    Cám ơn bác punlinh2007! Hôm rồi mình có up ios7 cho iphone 4 bản quốc tế. Baseband vẫn bị nâng lên. Nâng bb lên cũng không sau miễn active có sóng là được rồi!!
  4. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    máy b có sóng nhưng cũng chỉ đối với sim viettel,mình tính hỏi b về cái vụ vtel còn cho unlock cho máy khóa mạng ko thôi :sexy:
  5. letonvl

letonvl Thành viên

Được Like:
    3
    Cám ơn bác punlinh2007 nhiều nhe! Mình vừa up len ios7.1 beta cho iphone 4 của mình xong. Baseband vẫn bị 4.12.09. Có sóng bình thường.
    Viettel mình cũng hỏng biết còn cho unlock quóc tế hỏng nữa. Hình như lúc trước mình nghe nói 600k, Tại mình thích xài viettel nên không unlock lên quốc tế. Với lại IP4 giờ giá trị hỏng có bao nhiêu unlock uổng tiền lắm :D!!!
  6. huythuy49

huythuy49 Thành viên

Được Like:
    0
    ip4 lock ver 5.1.1 la ngon roi```. len ios 7 thanh cuc gach day''^^ khong tin ban thu len ma xem.
  7. quochungcz

quochungcz Thành viên

Được Like:
    7
    Đã không biết lại còn hay nói
    Bùi Minh Quyền thích bài này.
  8. phan nhut gnuyen

phan nhut gnuyen Thành viên

Được Like:
    0
    hic may e thanh cuc gach roi, may sim ghep nhe cac bac, co bac nao huong dan e chi tiet cach ha xuong ko, gio ko active dc, e newbie nen ko bit nhiu. Ra tiem thi noi la thay cai gi ak gia khoang 1tr may, huhu
  9. ngodinhqldd2004

ngodinhqldd2004 Thành viên

Được Like:
    0
    đúng vậy IP4 lock lên IOS 7 thì bb sẽ tự động nâng lên 4.12.09, chưa có tool để kích sóng -> thành ipod cao cấp use IOS 7. muốn về lại IOS 6 hay 5 thì phải lu7ub SHSH trước. mình đang đắp chăn 1 con đợi công cụ hạ bb.chưa có tiền mua code hay lên W. vài điều rút ra cho các a e có ý định lên 7.
    PS. IOS 7 lag lắm không bằng IOS 6
  10. can1989fb

can1989fb Thành viên

Được Like:
    0
    có sim ghép nào tự động lên sóng ko bán re re minh coi.mình xài sim 4 lock mà ko tự động phải gọi 112 máy bay báy bay :D sms 0988252258 kèm giá