Thảo luận loa n-gage QD thật ấn tượng...các pro chuyên phần cứng ve mạch n-gage cho em hỏi

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi nghia_kn, 5 Tháng hai 2010.

1. nghia_kn Thành viên

tình hình là thế này ạ......
    hum nay em ra tiệm gặp 1 em QD loa nghe to và ấm( hơn em QD của em , mặc dù QD cua em đã lấy loa từ 1 em QD khác mod sang, nhưng nghe vẫn nhỏ va hơi rè + co tiênngs sôi)
    ....... đặc biệt nữa là thế này ạ, khi em lấy xương của em QD mà em kêu nghe ấm ấy( trong xương QD có cả loa trong N-gage )ở máy của em thì nghe hơi nhỏ, nhưng khi gắn sang QD kia thấy có nghe to hơn va sướng hơn:015: .tình trạng của 2 máy đều V 4.10
    em ko hiểu, cùng 1 loa ma sao khi gắn vào 2 máy mà chất lượng am thanh lại khac nhau nhiều đến như vậy. các mod lý giải giup em về vụ này nhé
    thnkas

lưu ý việc sd fonts chữ!
  2. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    chưa nghe nói tới hiện tượng này! có thể là máy kia đc độ E398 chăng? vì loa của Ngage có mấy khi đc ấm và bass đâu! nếu bạn muốn có thể kiếm 1 chiếc E398 rồi tự mày mò độ lên cho em nó xem sao? :)
  3. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    không , máy không độ gì cả, luc mình test máy nghe loa thấy rất to , to hơn bình thường , nhưng cay QD mình dùng qua chua thấy cào nao như thế cả.nghe thực sự có cảm thấy bass nhìu hơn bình thường, "hay đấy là hàng độc nhi" 1 lỗi khi sản xuât tự nhiên đột biến ra 1 em như thế .có bác nào bị như vậy chưa , mai em về phải xem lại cai máy đó mí được,
  4. leungkaifull

leungkaifull Thành viên

Được Like:
    173
    mua em đó về đi bạn rùi đem lên đây anh em so sánh nào:still_dreaming:
  5. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    hihi, găpnj người wen rùi, anh em n-gage việt nhà minh, hihi.... tớ mua rùi, mỗi tội bộ vỏ zin cộc lệch lắm, mặt trước màu đen(còn hơi xước nưa), mặt sau màu lông chuột,chưa kip test nhạc thế nào nhưng nghe nhạc mặc dịnh của máy , êm ru,(giá có 400k thôi à) vớ bở rùi, :D

định mua bô vỏ trong cho em nó, nhưngở bắc ninh hiếm lắm , hình như la ko có, "kkaifull" pit trong đấy có bộ vỏ trong nào giá rẻ hok . nghĩa nhờ mua hộ 1 bộ được hok
  6. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    anh e ngage viet dạo này trôi dạt quá
  7. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    mất sân chơi giao lưu của anh e.bùn
  8. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    ukm..., ko được spam,mất n-gage việt anh em mất mát nhìu.....hì mà hum nọ anh chip gui tin nhắn nói là N-GAGEVIET hết host nên quyên góp tầm 400k là đủ, hjx............chác chị helix bí tìn,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
  9. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    cây n-gage QD đã test thử , và thật bất ngờ, khi nghe bằng loa ngoài có âm thanh bass khi nghe bằng jukebox ,(âm thanh to hơn những cây QD bình thường), chất lượng kém hơn cây P1i của em 1 chút, ....:D ...khi test thử trên tai nghe (tai nghe tàu, em ko có tai nghe zin để thử) âm bass mất đi không như nghe loa ngoài, ..... cais này là do mian hay do loa hay do phan mem nghi. em test thử trên cả jukebox và ultra chất lương như nhau, co thay đổi hơn khi nghe jukebox chế độ bass
  10. Chaukietluan05

Chaukietluan05 Thành viên

Được Like:
    0
    mất n-gageviet bùn quá cơ. bác ra hà nội mua vỏ QD đầy ah. ở thếgioiphukien.net bán có 50k 1 bộ vỏ .......