Thảo luận Lockscreen iphone LS Climacons cực đẹp

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi jeriophan, 15 Tháng tư 2013.

1. jeriophan Thành viên

Tùy biến

Bước 1: Tải về Winterboard (miễn phí), thực chất nó không phải là chủ đề Winterboard, mình chỉ lợi dụng Winterboard để cài đặt nhằm ít tốn bộ nhớ.

Bước 2: Tải về LockScreen Clock Hide (miễn phí) từ Cydia, giúp ẩn đồng hồ mặc định trên iPhone.

Bước 3: Yêu cầu một chương trình kết nối thiết bị với máy tính như iTools, iFunbox...hoặc có thể tải về iFile để chỉnh sửa trực tiếp mọi thứ như vị trí hình nền và thời tiết trên iPhone.

Bước 4: Vì không phải là chủ đề trên Cydia nên bạn phải tải về themes LS Climacons Light trái(download link) và LS Climacons Dark phải (download link) mà các bạn thấy trong hình bên trên tùy theo ý thích của mình.

Bước 5: Sao chép chủ đề mà các bạn vửa tải vào thư mục Lock screen theo đường dẫn var / stash / Themes ***** bằng iTools hoặc iFunbox.

Thời tiết, đồng hồ và định dạng 12 giờ.

Bước 1: Vào LS Climacons (light or dark) mà bạn vừa sao chép bên trên các bạn thấy LockBackground.html mở với định dạng văn bản hoặc "Text Viewer" nếu sửa bằng iFile. Bạn sẽ thấy var locale = "GMXX3324" và bạn sẽ cần phải thay đổi GMXX3324 mã zip theo đúng định dạng vùng nơi bạn đang sinh sống( mình sẽ cung cấp một số mà zip các thành phố lớn ở Việt Nam bên dưới bài viết).

Bước 2: Thay đổi định dạng 24 giờ thành 12 giờ, cũng bằng cách mở LockBackground.html một lần nửa , thay thế số "0" thành số "12" trong dòng “currentHours = ( currentHours > 12 ) ? currentHours – 0 : currentHours.

Wallpaper

Bước 1: Cũng trong LockBackground.html bạn sẽ thấy các tập tin hình ảnh, trong đóLockBackground.png chính là hình nền hiển thị trên màn hình khóa của các bạn.

Bước 2: Để thay đổi hình nền cho một hình ảnh của riêng bạn, bạn tìm hình ảnh định dạng .PNG với kích thước 640 × 1136 sau đó đổi tên thành LockBackground.png giống như mặc định, sau đó di chuyển LockBackground.png mặc định vào máy tính(sao lưu) rồi copy hình ảnh riêng của bạn vào trong thư mục chủ đề.

Kích hoạt Theme
    Mở Winterboard > Select Themes > chọn LS Climacons (Light hoặc Dark Version), sau đó respring.

Tham khảo
    iDownloadBlog
    vodka1908 thích bài này.
  2. Nocturne

Nocturne Thành viên

Được Like:
    0
    Đẹp quá nhưng mình cài tin nhắn tới nó không hiện ra. Phải làm sao bây giờ bạn ơi? :((
  3. jeriophan

jeriophan Thành viên

Được Like:
    42
    mình vẫn hiện tin nhắn bình thường mà bạn :D
  4. tytlouis94

tytlouis94 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình logo mạng con cá :((( đẹp quá :x
  5. jeriophan

jeriophan Thành viên

Được Like:
    42
    xương cá 3s, ip4,4s
    - Dùng Ifunbox: copy thư mục có chứa file trên theo đường dẫn vào iphone
    Raw File System//Library/Zeppelin
    - Vào iphone, chọn Setting (cài đặt), tìm và chọn Zeppelin, trong Zeppelin tìm thư mục có chứa file logo mạng
  6. tuanhung111

tuanhung111 Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình logo cá iphone 5 ios 6x với nào