Lỗi hình ảnh sau khi Jailbreak-Iphone 3G

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi crystal52, 12 Tháng một 2009.

1. crystal52 Thành viên

Xin chào các bạn,mình mới mua 1 chiếc Iphone 3G phiên bản quốc tế,mình đã tự mò để cài Cydia.Tuy nhiên sau khi jailbreak thành công và cài dc Cydia thì máy của mình ko thể add hình từ máy tính vào đc nữa,ngay cả hình để review ở video của Iphone.Itunes sau khi sync hiện ra dòng " The Iphone cannot be synced.An unknown error occured (-54)."
    Máy mình version 2.2
    Mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn ko dc.Mong các bạn giúp đỡ.
    Thanks a lot!!!
  2. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Xem lại version của iTunes trên máy tính của bạn có phải là 8.0.2.20 hay không, nếu không thì update nó lên nhé, nếu đúng, thì bạn thử dùng 1 cổng USB khác, tốt nhất là USB 2.0 hoặc dùng 1 máy tính khác sync thử xem sao nhé
  3. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Mình cũng bị tình trạng tương tự, chưa biết giải quyết thế nào :(
  4. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Thử vào xóa phần thư mục cache thử xem. tức folder cache ipod photo liên quan ở picture folder của bạn. sau đó sync với iTunes lại lần nữa xem sao.
    anhsuytu thích bài này.
  5. crystal52

crystal52 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn iloveiphone3g ơi,có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko?
  6. anhsuytu

Được Like:
    275
    thanks iloveiphone3g

@crytal52:

Ở trên PC của bạn, bạn vào folder mà muốn sync hình ảnh, trong đó có 1 thư mục tên là: Ipod Photo Cache, xóa thư mục này đi sau đó sync lại. Mình đã thành công

Tham khảo thêm:
    Mã:
    http://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&ct=res&cd=1&url=http://discussions.apple.com/thread.jspa?threadID=1158599&tstart=1253&ei=xpRuSZf3GJSM6gPAyJDBBQ&usg=AFQjCNFSrW0JejSwrlru5iw_hZk1oXg7DQ&sig2=RAh113Uojlt0zOHWMIzGcA

7. anhsuytu

Được Like:
    275
    Hix mới phát hiện ra 1 cái: Sau khi xóa folder đó syn -> chờ nó syn đến tấm cuối dùng thì nò lại báo lỗi. Còn trước kia khi nhấn Syn cái nó báo lỗi luôn, help với
  8. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Vậy hãy chạy trình sửa lỗi đĩa cứng, sau đó lại xóa cache rồi sync lại thì chắc sẽ được.
  9. anhsuytu

Được Like:
    275
    Mình ko hiểu sao lại liên quan đến lỗi ổ cứng trong khi file hình của mình vẫn đọc bình thường. và nếu ổ cứng của mình có vấn đề thì Windows sẽ báo và checkdisk ngay khi boot chứ nhỉ?
  10. crystal52

crystal52 Thành viên

Được Like:
    0
    Úi,em cũng sync đến tấm cuối cùng thì nó lại báo lỗi,hix:((