Xin giúp Lổi Iphone 3Gs 32G khi jailbreak

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vina88, 16 Tháng tám 2010.

1. vina88 Thành viên

Dear all. Gửi các bạn. Xin các bạn cho mình chút ý kiến về chuyện này. Mình có con 3GS 32G. Khi mình mua về thì đã unclocked. Nhưng mình muốn restore lai và mình đã down firm 4.0.1 của 3GS từ diễn đàn và mình đã Restore thành công. Nhưng khi mình jailbreak with jailbreakme.com thì khi đường link nó chạy gần hết thì nó tự động văng ra ngoài. Ra Home screen thì hỏng thấy cydia đâu cả. Mong các bạn cho mình chút ý kiến về vấn đề này. Cám ơn các bạn nhiều
  2. kk037

kk037 Thành viên

Được Like:
    6
    bạn đã thử chạy lại JB chưa? nếu chưa chạy lại thì bạn có thể chạy lại nếu không được thì bạn tiếp tục gửi lên đây để mọi người có hướng giúp bạn.
  3. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    thank bạn đã cho mình ý kiến. Mình vẫn tiếp tục. Cứ xắp xong lại văng ra ngoài, home screen vẫn không có cydia. hic hic mình cũng đang rầu nó lắm đây hic hic
  4. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Dear admin. Em đã tự sữa lại lỗi lầm của em rồi ah. Em đã down về một custom firmware khác và restore lại. Thế là đâu lại vào đấy dzui quá hihi. Xin anh hãy xoá đi topic này ạ. Xin cám ơn các anh
  5. ihavedreams1309

ihavedreams1309 Thành viên

Được Like:
    0
    la`m ca'ch nào để restore 4.0.1 vậy bạn. mình định restore mà thấy dòng "restore and update" nên sợ nó lên 4.0.2.
    chỉ mình với nghen.
  6. ihavedreams1309

Được Like:
    0
    chỉ mình dùm gấp gấp nha mọi người.
  7. noname7979

noname7979 Thành viên

Được Like:
    0
    bi giờ chỉ lên 4.0.1 đc khi máy bạn đã lưu SHSH của 4.0.1. cách restore là download FW (gốc) 4.0.1 rồi bấm shift+restore rồi chọn đường dẫn tới file bạn đã down về. Các hướng dẫn dùng SHSH file và link download các FW tìm trên 4room nha bạn.
    Nếu không có SHSH của 4.0.1 thì tạm thời chưa làm đc j hết vì 4.0.2 chưa JB -> chưa unlock đc
  8. ihavedreams1309

Được Like:
    0
    thks, mình lưu SHSH rồi.

cho mình hỏi kĩ thêm chút.
    quá trình Jailbreak thì tốt. nhưng khi load Cydia thì nó báo lỗi:
    Error: freshing data
    GPG error:
    http://repo666.ultrasnOw.com/
    Release: The following signatures were invalid: NODATA 1 NODATA 2
    Failed to fetch
    http://repo666.ultrasnOw.com/./Packages.bz2
    sub-process/ bin/bzip2 returned an error code (2)
    some index files failed to download, they have been ignored, or old ones used instead"

co' fải vì lỗi này mà mình unlock ko duoc? bị treo máy?
    bạn có giải pháp nào ko?

mình định cài lại 4.0.1 rồi làm lại hay có giải pháp nào hay hơn?
    Thks nhiều lắm. Đang nhức đầu wa'.
  9. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    cứ làm lại không sao cả chỉ mất chút thời gian thôi bạn ah. Bạn chỉ cần down firmware 4.0.1 tại diễn đàn. Connect iphone với itune, rồi nhấn shift với click vào restore là thế là chờ đợi cho nó xong. Sau khi xong thì vào safari gõ vào jailbreakme.com và có Cydia (nhớ connect với wifi đấy). rồi intall utrasnow vào là mình đã xong rồi đó bạn. Chúc bạn thành công. Nhân tiện cũng sorry bạn mấy bữa nay bận quá nên không vào diễn đàn nên không biết. thành thật xin lỗi bạn
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bắt đầu từ hôm nay, apple đã ngưng sign firmware 4.0.1.

Kể từ lúc này, muốn restore 4.0.1 thì bắt buộc phải có 4.0.1 SHSH. SHSH này lưu trữ tại Cydia server hoặc đã lưu trong máy vi tính.

Muốn restore thì có 2 cách:
    1. Nếu lưu ở trên cydia thì đổi hosts file và sau đó dùng itunes để chọn fw 4.0.1 để restore

2. Nếu lưu ơ computer thì dùng firmware umbrella, bấm vào start TSS server và dùng itunes chọn fw để restore.

Những cách này tôi đã nói nhiều lần trong forum. Người đọc vui lòng tìm trong forum