Lỗi khi chụp hình bằng SH906i

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi lckhanh, 8 Tháng chín 2008.

1. lckhanh Thành viên

Tình hình là mình vừa mua con SH906i , mình để Brightness Maximum ở mức 16, nhưng khi vào chế độ chụp hình thì tự nhiên màn hình bị tối lại rất nhiều, mình đã thử ở chế độ Quay phim (Movie) và các chức năng khác như Barcode Reader, Card Reader... thì màn hình vẫn sáng bình thường.

Mình cũng đã mày mò mà vẫn chưa tìm được cách khắc phục, không biết là do lỗi máy hay do mình chưa biết cách chỉnh.

Mong các pro có thể giúp đỡ mình cách khắc phục.

Thanks all.
  2. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    hình như có dính tới phần scene.
  3. cu_on

cu_on Thành viên

Được Like:
    179
    Mình củng bị y như cậu nè,. Cậu đả khắc phục được chưa. Vừ mới tậu về nhưng bị giống rồi nè. có cách nào không vậy.
  4. lckhanh

lckhanh Thành viên

Được Like:
    0
    Hi cu_on,
    Đến giờ mình vẫn chưa khắc phục được, thấy bất tiện khi chụp hình buổi tối quá.
    Khắc phục được mình sẽ post bài ngay để anh em biết.
  5. hungtd2

hungtd2 Thành viên

Được Like:
    28
    Em không dùng em này ( chưa có đk ạ)
    nhưng em nghĩ là cái này là rất bình thường, từ câu chuyện này xưa em chỉnh độ sáng cho cái LCD của máy ảnh của em tối đi (tiết kiệm pin) nhưng roài khi em review em thấy ảnh em tối roài em toàn bù sáng cho nó sáng lên nên ảnh nào cũng bị sáng quá.
    Em nghĩ máy này nó đủ thông minh để đưa về mức sáng cân bằng để cho ảnh hiển thị lên với ảnh xuất ra giống nhau.
    Em nghĩ fai coi là điểm mạnh của máy mới đúng
    bác check thử coi nhé
    :)
  6. dragonvnbk

dragonvnbk Thành viên

Được Like:
    59
    Nếu như thế mà chụp ban đêm thì thua mất.....

5.2MPx chở nên vô dụng....
  7. lion_heart

lion_heart Thành viên

Được Like:
    16
    Sh906i thì chụp ảnh ko phải là điểm mạnh của nó, chỉ xem phim là đỉnh thui, đã tham khảo qua nên nói như vậy, bác nào có cách nào điều chỉnh thì chỉ cho a e bít với.
  8. gau-meo

gau-meo Thành viên

Được Like:
    16
    em nghi là các bác nên mò trong save power, máy em là 906i tv cũng bị như vậy, tuy nhiên khi chọn video-phone allway on mà sau 15g vẫn tối mhìnhh........k hiểu nổi!
  9. Nhok_Sharp906i

Nhok_Sharp906i Thành viên

Được Like:
    16
    Đúng là lúc chụp bị tối thiết nhưng ra ảnh sẽ sáng hơn bạn vào folder ảnh xem thử sẽ thấy khá.
    Nhưng SH906i chụp bủi tối ko tốt lắm chụp khi có đủ ánh sáng thì đẹp mê li^_^!:hug: