Xin giúp lỗi thẻ không thể tự giải quyết

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi nghia_kn, 26 Tháng hai 2010.

1. nghia_kn Thành viên

các bác à,khi tớ cài đặt game và phần mềm cho n-gage nhưng không biết trong quá trình tớ cài đặt làm lỗi 1 file gì đó cho em nó ..............và thế là.............. khi cài xong tất cả rồi restar máy bỏ pin ra và lắp lại..........==> các icon (game và phần mềm) không hiện lên được trong menu nữa ===> phải cài lại 1 phần mềm hay game bất kỳ mới hiện ra được tất cả chương trình . hjx.......tớ phải làm ryf bây h để không bị lỗi đó nưa ( tớ không muốn fomat thẻ nhớ nữa ) vì 4mat quá lâu và, cài đặt lại mất rất nhìu thời gian ...
    ai pits có phần mềm nào hay cách nào sửa được lỗi này nói tớ nưa
    thnaks All:006::006::006::006:
  2. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    Chắc phải format và cài đặt lại thui.những rút kinh nghiệm bjo cài từng cái 1 và test xem nó có lên màn hình không.cái xong xuôi mà ổn thì lên copy cả thẻ ra 1 chỗ nào trên pc đề phòng bị lỗi.khi nào bị lỗi copy lại thui.không cài đi cài lại mình cũng ngại .nhưng dùng Ngage phải chấp nhận đau thương và mất mát:012:.mình nghĩ tuỳ cái đuôi sis nào không thể bung trên ngage được thì hãy dùng unmakesis còn đâu lên cài trên gage nhé.có vài dòng kinh nghiệm sương máu anh e tham khảo:21:
    nghia_kn thích bài này.
  3. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    hì, công nhận, mà các game tren GSM đa số là file sis bung ra rồi, mà tớ thấy copy trực tiếp những file đây qua system hay lắm, đỡ bị cài trên n-gage nhìu, vì cài nhìu quá hay bị đơ máy, hjx.
    mà không ai có cách gì khắc phuc được ak, "thôi cứ để vài hum nữa xem thế nào đã rùi 4mat thẻ sau vậy "
  4. akira85

akira85 Thành viên

Được Like:
    15
    Chính xác :117:. hầu như các game mình đều bung ra thành file system rồi chép vào thẻ( kể cả mấy game nhỏ như skyfore hay bắn gà ) chơi không mấy khi bị lỗi lầm gì cả. Máy bạn tốt nhất là 4mat lại thẻ rồi chép game dạng system vào rất nhanh, còn pm nào cần thiết thì hãy cài ví dụ oplogoman tớ cài để thay logo mạng xong lại gỡ luôn.
    còn game chơi dở thì nên cut file save ở ổ C ra để vào phần save game ở ổ E cho nhẹ máy chạy, cho ngọt. lúc nào muốn chơi típ lại copy vào. Tí kinh nghiệm chia sẻ anh em đừng cười nhé:14:
  5. canlaco2

canlaco2 Thành viên

Được Like:
    0
    mọi người nên tìm con máy 6230 cũ format lại thẻ nhớ thì chạy sẽ nuột hơn nhìu và lại dễ cài games vì file sýtem ko bị ẩn.
  6. eakar ngage

eakar ngage Thành viên

Được Like:
    1
    cái này mình đã bị nhiều lần và mình khác phục như sau.đầ tiên là cho thẻ vào váy tính và format bằng fat 32 ,sau đó bỏ thẻ vào máy điện thoại ,vào mục memory và format lại lần nữa ,sau đó bạn cài lại các chương trình bạn thích và khởi động lại thử xem
  7. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    trời ơi bác format thẻ ở fat32 cơ à.khủng nhỉ.nếu có chắc bác cho nó cả NTFS nữa ấy nhỉ:115:
  8. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    cái nè là như thế nào, fat32 là gì, NTFS là gì, taió lại fomat như thế, tớ không hiểu cái nè cho lắm,....:006:
    mà thông báo mọi người nha , n-gage việt sắp khai sinh lại đấy, thấy có mấy anh quản lý trang web đang hô hào mọi người quyên góp, hi.....
    http://sl4x.com/showthread.php?t=42779&page=2
    :35:

Lạc Đề !
  9. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    Fat hay Fat32,NTFS là định dạng cho Ổ đĩa bạn ạ.thẻ nhớ thì format ở FAt thui.định dạng càng về sau độ bảo mật và tính năng cũng pro hơn
    nghia_kn thích bài này.