Xin giúp Màn hình cảm ứng của P910i

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi khanhthoctn, 20 Tháng năm 2009.

1. khanhthoctn Thành viên

Hôm trước mình bị ngã thế là con P910j của mình giờ màn hình cảm ứng của mình bị lệch xuống bên dưới khi chỉ bút vào chỗ này nó lại nhảy vào chỗ bên dưới mà không thể nào cân chỉnh lại màn hình được :((. Bác nào có cách nào điều trị được nó ko chỉ dùm mình với, thank!
  2. vjrus

vjrus Thành viên

Được Like:
    6
    bác cứ vào control pane > Display >screen > calibrate screen cân chỉnh lại xem
  3. khanhthoctn

khanhthoctn Thành viên

Được Like:
    0
    hix, em làm như vậy chán rồi , vì bị lệch nên ko thể nào chỉ vào được điểm 1 , nó toàn báo cách quá xa điểm 1[-(
  4. vjrus

vjrus Thành viên

Được Like:
    6
    vậy thì đem ra tiệm cho nhanh ! bây giờ sửa cũng rẻ thui để nó xem bị bệnh gì hay là lệch màn hình thật ế
    khanhthoctn thích bài này.
  5. manhtien142

manhtien142 Thành viên

Được Like:
    0
    mình cung mói bị xong đây, no bị lỏng đây cáp man hình,bạn thao ra kiểm tra lại là ok thôi. cẩn thận kẻo mua cái màn hình mới nhé.
    chúc thành công
  6. 101010

101010 Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi cụng bị như vậy, chưa dám tháo ra, mà tháo ra chắc cũng hổng biết dây màn hinh như thế nào nũa.

Nếu được mong các huynh chỉ giáo, đa tạ.
  7. ha.tay91

ha.tay91 Thành viên

Được Like:
    0
    bac làm như bác j vừa nói ấy.vào ............................ cân chỉnh màn hình la ok.no có mấy dấu chỏ ấy kick vào ok