Màn hình iphone đen ngòm sau khi chạy blackra1n

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi localcolor, 24 Tháng hai 2010.

1. localcolor Thành viên

Em có 1 con iphone 3gs 32gb baseband 5.11.07 firmware gốc là 3.1.2

hôm bữa em chạy blackra1n để JB và unlock bình thường, nhưng đến hôm wa cái máy tự nhiên bị khìn nên em phải reset lại máy, mới đầu nó hiện ra hình thằng Geohot rồi màn hình đen ngòm lun(giống như tắt máy).

em đã thử bấm nút home + power cả phút nhưng nó vẫn bất động, màn hình vẩn đen thui

cắm vô máy em, bật itune thì nó nhận iphone đang o recovery mode và đòi restore , nhưng restore FW orCus FW của 3.1.2 cũng bị lỗi như "iphone cannot restored this device, this device is't eligble" hay "error 1600"

còn đút vô máy khác thì máy nhận là iphone đang o DFU mode, restore thu FW custom 3.1.2 thì lỗi 1601
    em chưa dám thử 3.1.3 nữa.

Mong các bro giúp em cách chữa bệnh em nó, không biết em nó có die không nữa hix
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đưa iPhone lại chế độ Recovery Mode (Cọng cáp và cái đĩa) Restore lại với FW 3.1.2 Custom của GSM tuyệt đối không lên 3.1.3 tại thời điểm này!

ps: làm kiểu này OK cho iphone 3GS có bootroom cũ. Máy có bootrom mới không dùng được custom fw.
    /dtube
  3. bach_pro1111

bach_pro1111 Thành viên

Được Like:
    99
    Mình cũng bị như vậy nhưng không sao đưa về recovery mode được. Nhưng 3gs tuần trên 40 đâu có chạy được FW custom bác thieu.bocap, em coi qua mấy diễn đàn thì thấy là như vậy không up được.
  4. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Máy móc mà lỗi bây giờ thì không còn cách nào khác là ngồi đợi, nếu có shsh 3.1.2 hoặc thấp hơn hãy dùng nó để downgrade về 3.1.2 hoặc thấp hơn.
  5. localcolor

localcolor Thành viên

Được Like:
    0
    em không tài nào đưa nó về cái đĩa với cọng cáp được, màn hình đen thui.
    ok ko lên 3.1.3
  6. localcolor

localcolor Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình trước đây đả jailbreak và có cydia , vậy là có shsh 3.1.2 phài không? nhưng sao màn hình vẫn đen ngòm nên chắc không làm được gì
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Bấm giữ Power + Home tới khi màn hình tắt hẳn sau đó đến logo quả táo thì bỏ Power ra và giữ nguyên phím Home!

Hoặc xem video:

8. localcolor

localcolor Thành viên

Được Like:
    0
    máy em màn hình đen như là tắt lun rồi đó chứ không phải đen theo kiểu lên đèn , bấm phím power+hone bao lâu bro?**** 2,3 phút có bị gì không? vì đã thử 1 phút
  9. ronaldo_vn

ronaldo_vn Thành viên

Được Like:
    268
    Mình cũng vừa bị giống bạn xong. máy bản QT lên 3.1.3 hnay hạ xuông 3.1.2 xài đc nửa ngày tự nhiên lúc nãy bỏ ra thì mh đen xì :(.....bấm 2 nút ko đc. Bạn thử kết hợp Cắm sạc rồi bấm 2 nút vài giây. mình vừa làm thử máy mình lên quả táo rồi :D
  10. localcolor

localcolor Thành viên

Được Like:
    0
    cắm cũng không được bro ạh