[Xin giúp] Máy AnyCall M110s Korea của em dở chứng,các mems trẻ trâu vào giúp mình với

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi bboymonkey, 8 Tháng hai 2013.

1. bboymonkey Thành viên

Lúc em mới đổi máy,có test máy kĩ càng và cẩn thận,tất cả đều ổn, pin dùng đc gần 2 ngày,wifi 3g bật thì đc gần ngày. Mình thấy máy up phiên bản 4.1.1 thì phải .chắc là .... room rồi. Hàng ngày em sạc = máy tính.
    Sau khi trao tay cho vợ em xài thì khoảng 2 tuần sau máy bắt đầu có hiện tượng thỉnh thoảng sụt nguồn, bật lại thì pin từ ~ 100% xuống luôn mấy % thôi ah., xong nếu dùng khoảng mấy % còn lại thì lại đc rất lâu và ít khi bị sụp nữa .
    Em có hướng dẫn vợ em cách làm tươi ram và tắt các ứng dụng ko cần thiết để pin ổn hơn rồi.nhưng mà vẫn ko ăn thua.
    Em cũng đã thử reset lại = partition wipe j j đấy mà nó cảnh báo sẽ mất dữ liệu rồi, nhưng cũng ko hết.
    Em có hỏi 1 bác chuyên phần mềm điện thoại trc làm ở Nhật Cường bảo máy em là hàng xách tay Hàn Quốc, rất khó up room, ko cẩn thận dễ bị mất sóng và no all nên em rất hốt, ko dám vọc vạch. Với lại cũng có thể máy em bị lỗi IC nguồn, thay mất hơn củ nên hoảng nữa.
    Em đã tải ordin 1.8 và samsung USB driver rồi mà chưa dám vọc.
    Em cũng đã down 1 bản M110S_WF07_VUHOANGPRO1_GSMVN_SP3 .
    1 bản M110s 2.3.6 Fixed Korea By ElunChen.com.
    1 bản StockWF07-SHW M110S gingerbread 2.3.6
    Theo các bác thì em nên xử lý như thế nào.
    Ps: bác nào hướng dẫn thì làm cho trót với ah. em hầu như cũng ko biết j nhiều về hdh này đâu ah.
    bác nào ko có tgian thì cho em xin sdt hoặc phương tiện mà các bác hay dùng nhất để em có thể dễ liên lạc hỏi thăm.
    Thanks ace, chúc ace có 1 năm mới dồi dào sức khoẻ ,cầu đc ước thấy.
    sdt :01674683945
    yh:robind_hood123[MENTION=285992]yahoo.co[/MENTION]m
  2. nguyentri8x

nguyentri8x Thành viên

Được Like:
    27
    theo mình biết lỗi này xuất phát từ rom ElunChen, có thể do trước đó đã từng up rom này nhưng chưa wipe sạch

bây giờ bạn thử up lại ROM sp8 sau đó vào recovery full wipe data, wipe partion cache , mình từng bị khi up ROm ElunChen, nhưng đã khắc phục thành công
    Lardy and bboymonkey like this.
  3. enbi96

enbi96 Thành viên

Được Like:
    2
    mình thấy hơi điêu điêu dùng 3g liên tục mà đc gần 1 ngày cơ á, pin trâu bò thế
    bboymonkey thích bài này.
  4. milkyway56299

milkyway56299 Thành viên

Được Like:
    5
    Up Room thì bác cứ làm theo bài này:http://gsm.vn/f628/huong-dan-up-rom-co-ban-galaxy-s-shw-m110s-297344/
    Chắc chắn sẽ thành công bác ạ. Mới đầu em cũng lo lắng y như bác nhưng giờ em voc phá suốt hhjhj. Chúc chủ thớt sớm vọc phá thành công hjhjhj:)):)):))
    Lardy thích bài này.
  5. danceny

danceny Thành viên

Được Like:
    21
    Ai là trẻ trâu. Lập topic kiểu j thế bạn
    Lardy and enbi96 like this.
  6. galaxysm110s

galaxysm110s Thành viên

Được Like:
    70
    Nhìn cái tittle là đ' muốn giúp r, bác có hiểu được nghĩa của trẻ trâu ko v?
    Thôi bỏ đi. Bây h bác tìm TOPIC hướng dẫn phục hồi MOVINAND (mục đích làm sạch sẽ máy nhất), nên nhớ cop hết hình, nhạc ra ngoài, backup lại tin nhắn, danh bạ, apps bla bla..................Sau khi làm xong, bác flash ROM VUHOANG SP3 + cái kernel speedmod đính kèm, rồi sau đó vào Recovery, wipe data, wipe partition cache, vào advance wipe battery stats, dalvik cache, fix permision.................Mỗi lần boot vào máy nên clear ram, wifi 3g khi nào ko xài thì nên tắt, hạn chế xài Live Wallpaper............Có gì ko hiểu thì bác cứ google nha. Dòng smartphone ít có e nào pin trâu lắm, nên đã chơi thì tuốt luôn, đừng sợ tốn pin. Như v nha, dù gì cũng chào mừng bác đến GSM
    Lardy, bboymonkey and phamquocvi like this.
  7. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Mình đọc cái tiile vs vào topic thấy dài quá, đọc comment trước mới máu
    hihi
    các bạn bỏ qua giúp bạn ấy coi như mừng tuổi nào !
    galaxysm110s and bboymonkey like this.
  8. galaxysm110s

galaxysm110s Thành viên

Được Like:
    70
    Chỉ mừng tuổi những ai nhỏ tuổi nhất thôi bác nhé..............................Điển hình là e và bác cường :))~~~~~:@)
    bboymonkey and cuongpro_97 like this.
  9. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Riêng bác vs bác cường thì okee đi, thích gì nào e chiều hihi, chuẩn bị nép tuyn chưa
    bboymonkey and galaxysm110s like this.
  10. bboymonkey

bboymonkey Thành viên

Được Like:
    2
    flash ROM VUHOANG SP3 + cái kernel speedmod đính kèm, rồi sau đó vào Recovery, wipe data, wipe partition cache, vào advance wipe battery stats, dalvik cache, fix permision......... bác hướng dẫn cho mình cái phần cài kernel speedmod với,làm tn vậy bác, mấy cái recover, wipedata, partition cache rồi advance wipe j j đấy thì làm tn vậy bác