Mấy bác ơi con sharp của em ko quay và play phim được

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi baocanthi, 1 Tháng chín 2007.

1. baocanthi Thành viên

Em đã làm mọi cách nhưng ko cách nào để play được 1 file video 3gp và mp4. Và bây giờ nó cũng ko cho quay phim luôn. Mỗi lần em quay là nó báo Error ! Exiting rối quay lại màn hình menu luôn.=(( Xin mấy bác chĩ cách khắc phục em đội ơn lắm lắm.
  2. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Hard reset xem có khắc phục được ko? Ko được chắc là phần cứng rồi.
  3. baocanthi

baocanthi Thành viên

Được Like:
    0
    Sau khi Master Reset thì quay video được nhưng vẫn chưa coi phim được.
    Giờ em bị vụ mới !!! Em quay phim xong em ko thể chép phim từ thẻ nhớ vào máy tính. Lúc đầu em tưởng tại đồ đọc thẻ hoặc tại thẻ nhưng khi bỏ cái thứ 2 vào bị luôn. Nó báo lỗi this is write-protected (cấm ghi chép). Có bác nào bị giống em ko ????????
  4. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Là do cái Adapter của thẻ miniSD của bạn khi cắm vào đầu đọc thẻ vô tình bị gạt sang cấm ghi chép (do lỏng quá). Thay cái Adapter khác nha bạn.
  5. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Thẻ bị lỗi rồi, mình cũng có mấy cái thẻ copy nhạc vô tư nhưng cho vào thì ko chạy, bạn thử thay thẻ nhớ khác nhé!
  6. baocanthi

baocanthi Thành viên

Được Like:
    0
    Em bị luôn 1 lúc 2 cái mới đau. 1 có sẵn 1 mới mua hôm qua
  7. baocanthi

baocanthi Thành viên

Được Like:
    0
    dạ 903SH bác ạ
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Ủa bị một lúc 2 cái thì hơi lại nha.. Có thể do PC bị nhiễm virus [nhưng không nhiễm & không ảnh hưởng đến 903SH] xóa hoặc edit một file quan trọng trên thẻ nhớ! Master Reset, remove miniSD và Bro thử quay phim.. định dạng nhỏ để lưu và playback trên Handset thử xem?
  9. baocanthi

baocanthi Thành viên

Được Like:
    0
    Dạ cuối cùng cũng đã có cách cứu. Em rút ra cắm vào vài lần thì được ... bó toàn thân luôn. Còn vụ quay phim đã OK sau khi MasterReset. Cám ơn các bác nhiều lắm.