Máy của mình ko restore được dù đã về DFU mode

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi deptraingheo, 6 Tháng mười hai 2009.

1. deptraingheo Thành viên

Chào các bạn, máy của mình bản 3GS 32G AT&T, trước đây người nhà bên Mỹ đã unlock và dùng FW3.0, mình restore lại thì bị báo lỗi "the iphone couldn't be restored. this device isn't eligible for the requested build".
    Mình đã đưa máy về chế độ DFU (màn hình màu đen, máy tình và itune nhận ra iphone) nhưng vẫn ko restore được, vẫn báo lỗi như ở trên.
    Ai có thông tin gì giúp mình với. Cám ơn nhiều.
  2. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    Restore FW mấy?bro dùng itunes mấy?
  3. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng FW : iPhone2,1_3.0_7A341_Restore
    Itune : 8.2.0.23
  4. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    co1 người bạn mình nói hiện tại không thể restore về FW3.0, chỉ có thể lên FW3.1.2 mà mình thấy FW này chạy chưa ổn định lắm. AE có ai biết cho mình thông tin chính xác với thks. Máy mình đang ở BB 04.26.08. Many thks
  5. shinnan

shinnan Thành viên

Được Like:
    84
    bạn dùng FW custom của GSM là ok thôi
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    máy của bạn mua đã lâu,nếu mà có ecid/shsh của FW 3.0 thì RS về 3.0 vô tư,nhưng mình nghĩ chưa chắc bạn đã là người may mắn trong hơn 50.000 người nhanh tay save ecid/shsh 3.0 ( thông tin này do sư phụ tôi Dtube xác nhận ),hiện tại nếu bạn còn có thể bật máy chạy bình thường thì bạn vào Cydia nếu thấy dòng chữ "This device has SHSHs on file for iPhone OS : 3.1, 3.1.2" thì bạn có thể RS về FW 3.1 gốc được,vì Apple đã chặn ko cho 3GS RS về FW 3.1 gốc nữa -> nếu chưa save ecid/shsh thì bạn hãy nhanh tay save lại trên sever Saurik để sau này có thể RS về FW 3.1.2,sắp tới Apple tung ra FW new version thì cũng sẽ chặn ko cho RS về FW 3.1.2 là điều chắc chắn...Bạn tìm hiểu thêm nha,mình nói 5-3 câu chắc không thể diễn tả hết được chi tiết sự việc,bạn hãy tìm đọc bài có nói về ECID/SHSH để biết thêm chi tiết...Chúc bạn vui vẻ và thành công !
    deptraingheo thích bài này.