Xin giúp máy ip4 bị treo táo,giúp mình lấy dử liệu.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi TORQUE, 12 Tháng mười hai 2010.

1. TORQUE Thành viên

2. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Bạn thử làm như sau: mình đã thử thành công trên ipad.
    1. Đưa máy về chế độ recovery mode (bấm phím nguồn và phím home cùng lúc. Giữ ở đó cho đến khi máy tắt hẳn. Sau đó, buông phím nguồn ra, nhưng tay vẫn còn giữ phím home nha. Sau đó, gắn cáp vào Iphone và tay vẫn còn giữ phím home cho đến khi nào màn hình hiện lên hình sợi cáp usb và chiếc đĩa. Như vậy là ta đã đưa máy về chế độ recovery mode).

2. Mở chương trình limera1n lên, nhấn nút make it ra1n. (hình minh họa của blackra1n)

Lúc đó chương trình hiện lên chữ entering recovery... (hình minh họa của blackra1n)

Và màn hình Iphone của bạn giống như hình dưới đây, thì bạn đã thành công rồi đó.

Đến đây, các bạn chỉ đợi chương trình hack xong rồi khởi động lại và vào lockscreen.
    TORQUE and kokichi2009 like this.
  3. TraiHaNoiAir

TraiHaNoiAir Thành viên

Được Like:
    0
    bạn mua iphone world cứ chơi lock thì chả bị
  4. TORQUE

TORQUE Thành viên

Được Like:
    76
    ok.minh đã làm đựoc,xem mat du liệu. cam ơn bạn nhiều nhè. ai bi treo tao cứ jialbreak lại là hết treo tao. một phát hiện mới,không phải restone. file hồ trợ mobile Substrate cuả bigboss nguy hiem qua.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    mobilesubstrate không có nguy hiểm.
    nguy hiểm là do những app không dùng mobilesubstrate đúng.
    rất nhiều app cần mobilesubstrate .... ví dụ: ultrasn0w
    lecaothang thích bài này.
  6. kokichi2009

kokichi2009 Thành viên

Được Like:
    0
    de minh check thu dang bi nhu the nay ma k lay lai dc du lieu trong may

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 11:39 PM ----------

hix khong thay link?
  7. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Ba'c [MENTION=163796]Dtube[/MENTION] , máy em là ip 4 đang chạy 6.1.2 JB hôm nay tự nhiên con nhỏ em không biết vào phần cập nhật 6.1.3 và bấm đồng ý để tải về thì nó chưa kịp tải đã ăn ngay cọng cáp nổi lên màn hình, bác có biết cách nào chỉ em lấy lại hình ảnh và SMS trong máy ra không chứ nếu em restore lại sẽ mất. Máy em chưa backup bao giờ nên rất cần cứu dữ liệu. Thanks bác nhiều!