MCleaner 1.8.1 - Hướng dẫn lấy key kích hoạt phần mềm

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi thieuhc, 14 Tháng bảy 2009.

1. thieuhc Cydia Noob

Đầu tiên bạn vào cydia để cài MCleaner 1.8 hoặc down file deb ở dưới attach

Tiếp theo bạn làm theo hướng dẫn dưới đây (mình đã làm và thành công - bài viết trên xsellize)

Lưu ý: Các bạn cần lấy key Mcleaner từ ver 1.8.1 cài từ source của GSM trước - Active xong gỡ bỏ rồi cài đặt bản mới nhất trên Source gốc thì mới được!

Chúc thành công! :bz

Cập nhật hướng dẫn bằng hình ảnh:

I. Download công cụ cho PC và cài đặt công cụ cho iPhone.

1. Download Putty.
    2. Cài đặt OpenSSH từ Cydia nếu như bạn chưa cài đặt.
    3. Cài đặt GNU Debugger từ Cydia. (Lưu ý: Bạn cần vào Cydia - Manager - Settings rồi chuyển qua Tab Developer thì mới có GNU Debugger nhé.)

II. Tiến hành lấy đồ chơi

1. Kết nối iPhone mới máy tính từ Putty thông qua giao thức SSH: Chạy Putty, nhập địa chỉ IP của iPhone vào ô Host Name (or IP address), chọn Port 22, chọn Connection typeSSH, sau đó click vào nút Open.

2. Sau khi kết nối thành công, cửa sổ PuTTY sẽ hiện ra yêu cầu bạn đăng nhập. Tại đây sẽ gõ vào root để đăng nhập bằng quyền root.

3. PuTTY tiếp tục yêu cầu bạn nhập vào mật khẩu của quyền root, tại đây nhập vào pass là alpine

4. Sau khi nhập đúng pass, PuTTY sẽ kết nối iPhone với quyền đăng nhập root, tại đây bạn gõ lệnh gdb để chạy GNU Debugger

5. Sau khi chạy GNU Debugger, bạn mở file code.txt và copy toàn bộ đoạn mã, sau đó dán vào PuTTY (dán vào PuTTY bằng cách tại vị trí xanh trên hình minh hoạ, click chuột phải, toàn bộ mã đã được copy sẽ dán vào PuTTY)

6. Sau khi dán đoạn mã vào PuTTY, PuTTY sẽ hoạt động như hình sau, tại đây ấn phím Enter

7. Lúc đó trên PuTTY sẽ hiện ra thông báo “Waiting for process ‘MCleaner’ to launch.” lúc này bạn chạy ứng dụng Mcleaner.
    PuTTY sẽ đọc một số thông tin từ MCleaner và MCleaner trên iPhone sẽ dừng lại ở Logo ban đầu, lúc này trên PuTTY sẽ như hình sau và bạn gõ vào continue trên PyTTY

8.PuTTY tiếp tục chạy như hình sau và MCleaner sẽ chạy vào màn hình chính.

9. Tại màn hình chính MCleaner bạn click vào nút Buy rùi nút Activate. Tiếp theo nhập và 00000000 (8 số 0)

10. Trên PuTTY sẽ chạy ra dòng Serial (bạn ghi lại để sử dụng sau này)

11. Tại PuTTY gõ lệnh quit và chọn y, trên iPhone sẽ hiện thông báo đăng ký thành công.

Các file đính kèm:

2. thuanvy

thuanvy Thành viên

Được Like:
    0
    Mình Mở Hàng
    Cám ơn Bạn để mình thử coi sao
  3. tuan_bpc

tuan_bpc Thành viên

Được Like:
    18
    có thể dùng key của bảng 1.7.1 để đāng kí cho 1.8 vậy bạn
    bảng 1.7.1 mình cũng làm theo cách này để lấy key
    lyle and eternaltq like this.
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Mình chưa làm nhưng đọc thấy mọi người nói là ok. Khi lấy được Key thì nên lưu lại để lần sau có restore iPhone hay MCleaner update version thì chúng ta vẫn có thể sài được :bz
    lyle thích bài này.
  5. tuan_bpc

tuan_bpc Thành viên

Được Like:
    18
    key cho 1.8.0

HaHa cứ úp lên đi các bro öi
    bảng 1.7.1 mình lấy key theo cách trên khi úp lên bảng 1.8.0 nó không đòi key đâu cứ sài vô tư
  6. trueboy84

trueboy84 Thành viên

Được Like:
    3
    Hic, bác nào cho em xin cái key với, key của bản 1.7.1 ý, làm ơn send vào mail thanhnd84@gmail.com giúp. vì làm theo cách ở trên lằng nhằng sợ ăn táo nên ngại, dùng key active ngon hơn. Xin cảm ơn trước
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Phải tự thân vận động thôi :D Tool lấy key này phải chạy trực tiếp trên máy của bạn :) Cứ làm đi, đảm bảo không phải ăn táo cắn dở đâu \m/
  8. tantoiphone

tantoiphone Thành viên

Được Like:
    0
    bạn nào cho mình key của Mcleaner 1.7.1 vơi!
    Thanks các bác nhiều!
  9. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    MCleaner đã nâng cấp phiên bản 1.8.1 - Cách active vẫn như trên!

Các file đính kèm:

asun2004, FeandMo, lyle and 3 others like this.
  10. qviet_cto

qviet_cto Thành viên

Được Like:
    2
    Phải làm như bác thieu.bocap thôi, chưa có ****** đâu. Mình vừa làm thành công.