Mẹo sử dụng vùng phủ sóng roaming mà không mất thêm chi phí nào

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi tackehoa171, 3 Tháng tư 2013.

1. tackehoa171 Thành viên

Lợi ích của việc đăng ký sử dụng sóng roaming: mang Sim Gmobile đi đến đâu trong cả nước cũng có sóng, để bạn có thể duy trì liên lạc với bạn bè mọi lúc mọi nơi

Cách đăng ký: *1601*2# hoặc BAT gửi 1601, nhớ phải đăng ký trong vùng phủ sóng của Gmobile, đăng ký miễn phí mà, cứ đăng ký hoặc huỷ thoải mái.

Khi bạn di chuyển ra ngoài vùng phủ sóng, chú ý nhận sms và ngoại mạng là miễn phí, không nên hoặc hạn chế nhắn tin đi hay gọi điện. Đối với nhận cuộc gọi nội mạng thì có 30 phút tổng là miễn phí nên bạn nghe ít ít thôi.

Khi bạn không di chuyển mà ở loanh quanh trong vùng phủ sóng của Gmobile, tốt nhất bạn chọn chế độ nhân công (tiếng anh là Manual) trên điện thoại, chọn gắn cố định vào Gmobile để đỡ nhảy sóng liên tục giữa Gmobile và VInaphone trong điều kiện sóng chập chờn.
    than_xuadua thích bài này.
  2. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Mấy cái này có hết rồi, chả hiểu bài viết này giúp ích gì?
  3. anhbangsgt

anhbangsgt Thành viên

Được Like:
    14
    thằng Gmobile quảng cáo nghe hấp dẩn lắm, nào là phủ sóng toàn quốc(roaming) nhưng các bạn đã có ai roaming được chưa vậy, cách đây khoảng hơn 2 tuần mình có về miền tây (bến tre) ở vào cái vùng sóng gmoble hoàn toàn ko phủ tới nhưng mình và các bạn mình ai cũng đã nhắn tin đăng ký và thành công nhưng khi roaming với vinaphone thì hoàn toàn ko được, lúc đầu mình tưởng chỉ máy của mình ko được, hỏi 2 thằng bạn kia tụi nó nói cũng ko được luôn. Thế là cả 3 thằng chẳng xài gmobile được, mình thì còn may có số mobiphone dự phòng còn 2 đứa kia thì nó dùng gmoble là số chính luôn nên đành bất lực mà nhìn. Nghĩ thiệt tức đi vào vùng đó chỉ duy nhất sóng của gmoble là ko có trong khi những mạng khác đều có sóng có cả thằng vietnammobile mới tức chứ. Xin nhà mạng xem lại vấn đề này
  4. tuan1993

tuan1993 Thành viên

Được Like:
    11
    Ơ, thế Ben Tre roaming không được àh, kì vậy. Hic hic, không biết khu mình sống roaming được không nữa, sóng gmobile chỉ yếu thôi, nghe đt toàn chạy ra đường, hên là nhà mặt tiền đó
  5. vegastar

vegastar Thành viên

Được Like:
    31
    Gọi đến 199 thì Gmobile mới chỉ áp dụng chương trình chuyển vùng trong nước ở khu vực miền trung thôi nhé.

Cứ nói là chuyển vùng toàn quốc thôi nhưng thực sự chưa sử dụng được rộng rãi như quảng cáo.

Phải nói thực là từ khi Beeline đổi thành Gmobile, mình thấy bớt cảm tình với mạng di động này, dù mình đã từng mua sim đẹp, nạp rất nhiều tiền.
  6. tackehoa171

tackehoa171 Thành viên

Được Like:
    6
    ủa, sao kỳ vậy, bạn gọi lại 199 đi,

tui vừa đi bắc ninh, sóng roaming ầm ầm kìa, nhiều người dùng được chứ không phải mình tui.=:)
  7. nguoidatviet

nguoidatviet Thành viên

Được Like:
    23
    cuối tháng 3 gmobile đã roaming toàn quốc được tồi nhé các bạn
  8. tackehoa171

tackehoa171 Thành viên

Được Like:
    6
    bạn nào sau 1/4 mà roaming không được ở các tỉnh thì gọi 199 hỗ trợ ngay nhé, trước đó thì thôi!!
  9. starvn83

starvn83 Thành viên

Được Like:
    12
    Thêm 1 tin mừng nữa là từ ngày 1/4 Gmobile hoàn toàn miễn phí nhận cuộc gọi khi roaming (trước đây chỉ free 30ph/tháng)
    tackehoa171 thích bài này.
  10. tuan1993

tuan1993 Thành viên

Được Like:
    11
    kHÔNG THỂ NÀO ĐÂU :)|