Mẹo vặt - Giải đáp thắc mắc Ứng dụng Hệ thống / Tiện ích

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

Tip/Mẹo vặt và giải đáp thắc mắc sử dụng
    dành riêng cho các phần mềm Hệ thống / Tiện ích

Chú ý: Thead này chí dành để thảo luận về các thắc mắc chung chung, hoặc cách sử dụng phối hợp nhiều PM khác nhau hoặc về 1 phần mềm nhỏ (không được tạo topic riêng vì ít được quan tâm).

Các bài viết liên quan đến các phần mềm đã được tạo Thread riêng mà được post tại đây sẽ có thể được chuyển đến đi hoặc xóa mà không cần bảo trước !
    cutebom, Hà Anh Thiện and neverage like this.
  2. loveyounot

loveyounot Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em xin PM "Xoá những file ko cần thiết"

Anh em nào có cái PM xoá các File ko cần dùng để làm nhẹ bớt bộ nhớ máy + thẻ nhớ cho em xin:x....
    Máy em cài nhiều Apps quá ( LOW MEMORY ~~> Máy chạy rất chậm) lên bây giờ chẳng biết giữ lại cái gì 8-}...xoá cái gì? Lại ko muốn Format, ngại cài lại Game sợ mất hết SAVE.8-x
    Em dùng N70MEb-)
    Cảm ơn anh em>:)
  3. Hà Anh Thiện

Hà Anh Thiện Ex-Mod

Được Like:
    2,868
    thì bạn xem những cái nào không cần thiết sử dụng thì xoá nó đi, chứ ứng dụng thì nó cũng xoá 1 số rác thôi, đâu làm máy chạy nhanh được...
  4. loveyounot

loveyounot Thành viên

Được Like:
    0
    Nói như bạn: Giả sử tôi cài mấy cái Game Ngage vào File ẩn E:/System/libs or E:/System/Share or E:/System/data .... Sau một thời gian thì mấy cái Folder Libs , Share ,Data nó quá nhiều File chẳng biết cái nào mình đang dùng cái nào ko dùng đến.
    Ví dụ:Tôi cài GAME Requiem of hell thì: Sau khi Bung nén RAR nó hiện ra Apps/6R56 + Libs thì tui bỏ 2 File đó vô E:/System.Nhưng chỉ xoá đc 6r56 trong Apps....Còn cái libs thì ko biết File nào của GAME Requiem of hell để xóa.Nhỡ xóa sang File libs của game # thì....8-x
    Chứ đây ko phải là những cái Ứng dụng hay Game Có dạng file *.SIS (Chỉ cần vào cái App.Mgr ~~> Remove.để xóa.
    Mong anh em giúp đỡ.
  5. jimmy88

jimmy88 Symbian Top Contributor

Được Like:
    2,618
    cái này thì bạn hãy down lại game đó mà xem có nhưng file nào trong libs mà xoá
    hoặc ko thử dùng SISTAIL xem,nó có 1chức năng là xoá phần còn của chương trình ko biết có đc ko
    bạn thử xem nhé
    Hà Anh Thiện thích bài này.
  6. Hà Anh Thiện

Hà Anh Thiện Ex-Mod

Được Like:
    2,868
    Muốn máy chạy nhanh thì hạn chế cài quá nhìu ứng dụng, chỉ nên cài 1 số cần thiết cho máy thôi, như thế sẽ nhẹ hơn... còn game thì những file trong foder Libs có bao nhiu đi nữa thì nó cũng không ảnh hưởng gì nhìu đến nhanh hay chậm đâu bạn à
  7. achiles1407

achiles1407 Thành viên

Được Like:
    1
    Cần soft easylock cho N70

Có ai cho em phần mềm easylock khóa phím N70 với
  8. qsnp12

qsnp12 Thành viên

Được Like:
    0
    phần mềm tăng kích thước font chữ cho nokia 6670

các bạn ơi, mình đang cần 1 phần mềm tăng kích thước font chữ cho con nokia 6670 quá!!!
    nhìn số của nó bé quá, muốn tăng kích thước chữ và số lên để nhìn cho dễ, các bạn giúp mình với!!!
    thanks you!!!!
  9. jimmy88

jimmy88 Symbian Top Contributor

Được Like:
    2,618
    vậy thì bạn kiếm font chữ để cài vào thôi
  10. qsnp12

qsnp12 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi, có thể nói cụ thể hơn được ko??
    tìm font chữ nào? cài ra làm sao?
    nếu bạn có font chữ nào thì cho mình được ko?
    thanksssss!!!!!