Mod tai nghe 2 chấu cho Ngage C nào

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ga_ngage, 8 Tháng bảy 2008.

1. ga_ngage Thành viên

Tai nghe 2 chấu zin của em C đến thời điểm này khá là khó kiếm và có 1 nhược điểm là ko dùng dc với các tai nghe khác kèm luôn cả nút bấm PTT .Dùng Ngage C mà ko có nút bấm PTT mình cảm thấy rất khó chịu , tìm lại bài viết của 1 bác trước đây mod tai SE HPM62 nhưng tiếc là link hình đã die nên mình mạo muội tạo topic này
    sơ đồ nguyên lý của tai nghe 2 chấu khá đơn giản
    Jack cắm lỗ đen có 3 dây : 1 dây mass , 2 dây còn lại là dâytínn hiệu audio ra 2 tai
    Jack cắm lỗ trắng chỉ cần 2 dây Míc + và Míc - ( tổng tất cả 5 dây )
    ở đây mình chọn jack chuyển tai của dòng SE có ưu điểm sau : có đủ 5 lõi dây trong 1 jack chuyển , đầu cắm nhỏ gọn nhìn khá là đẹp , dùng dc mọi loại tai nghe chân cắm 3,5 , bản thân míc và nút bấm ptt đã dc nối song song rùi ko phải câu dây nữa

Bắt đầu nhé : trước tiên chuẩn bị 2 chân cắm 2,5 ( 1 cái 2 khía 1 cái 3 khía - đầu 2 khía để làm jack cắm lỗ đen , còn lại là lỗ trắng ) sau đó cắt bỏ đầu cắm của jack chuyển ra ta sẽ thấy có 5 dây . Dây vàng là dây mass , 2 dây màu xanh lá và xanh đậm là 2 dây tín hiệu audio , dây màu trắng mà Míc + , màu đen là Míc - sau đó nối các dây theo đúng sơ đồ là okie vậy là đã có 1 jack chuển ptt 2 chấu cho em C nhà ta
    để hoàn thiện các bạn có thể mua loại gel các điện mà hơ nóng nó tự co lại giữ chặt lấy dây để bọc cho dầu cắm vừa đẹp lại vừa chắc .Có gì mong mọi người đóng góp ý kiến cho mình nhé
    photoshop đang lỗi , lại ko cóa máy ảnh ngon chỉ cóa mỗi cái dt cùi mọi người xem tạmnnhhé

2. huynhphutien

huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Được Like:
    6,986
    nhanh vậy mới post bên kia bên đây đã xong rùi ah, chúc mừng pro lắm...
  3. HuyTim

HuyTim Sát Thủ Trên Cây Đu Đủ Staff Member

Được Like:
    13,271
    tuy kh đẹp, nhưng có còn hơn kh :D thx bạn nhe
  4. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    ^^ tại phải đi kiếm đủ 20 bài mới post dc link hình bác ợ
    đây là hình em nó đang trên đường hoàn thiên , hoàn thiện thì tùy vào độ khéo tay của mỗi người ,mọi người có thể cho 2 jack vào 1 cái hộp con con như vỏ usb chẳng hạn rùi dùng keo cố định lại , vừa chắc lại vừa đẹp , nhân tiện cho em hỏi 4rum mình có nhìu bàn phím như trong hình ko , thấy có người bảo đó là bàn phím tiếng Nga
  5. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    và đây là hình em nó sau khi hoàn thành ,lấy ngay đầu bọc jack cắm của chính dòng này để cố định 2 jack

xuongrongdat and RumSeoul like this.
  6. thaibaodamdoi

thaibaodamdoi Thành viên

Được Like:
    2
    Hay Thía Này Ko Bít
    Có Bass Ko Nhở?
  7. xenggl

xenggl Thành viên

Được Like:
    15
    /:) Có cái chấy 2.5 rồi <ko để ý có bao nhiu khía nữa> nhưng mà có tận 4 dây lận !

Đang dùng cái của Ngage QD nghe cũng chuận,nhưng mà chuyển bài thì ko đc :| !

Bác có biết cách Mod bằng tai phone N Seri ko ?/:) Tai N 70 ý !

Có 1 dây,cái ý chuyển bài volum,lại Pro nữa 8-}

chĩ giáo nhá ;;)
  8. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    @thaibao : bass nhìu hay ít còn phụ thuộc tai nghe của bạn nữa , thực ra đây có thể gọi là mod jack chuyển có ptt cho C , đang dùng nó để nghe với tai của SE và Philip cũng phê lắm ,sờ tê treo chạy qua chạy lại 2 bên tai :D
    @xeng ko hỉu tai N70 bạn nói đến là tai gì hs3 hay hs23 hay ad49 +tai nghe
    đang ngấm kíu cái Ad49 nè , nếu tận dụng dc con chip trong đó thì phải nói là tăng bass lên khá nhìu nhưng khó 1 cái là con chip đó cần nguồn nuôi mà với C thì mình hok lấy dc nguồn ra từ chân cắm tai nghe , nếu chỉ mod jack chuyển bt thì mình nghĩ là ko vấn đề gì , bạn có thể chụp cái mạch tai nghe của bạn lên ko
  9. xenggl

xenggl Thành viên

Được Like:
    15
    Tai có cái cục hình vuông có nút nghe nhạc,chấu típ xúc dài !<giống AD49 thui mà ,nhưng mà ko có nút chuyển bài > ! Mình thì chịu thôi ! Bạn nghiên cứu rùi cho anh em tham khảo nhé !

/:)
  10. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    ad49 cũng đây có nút chuyển bài đâu bạn , bạn lật phía sau đọc cho mình mấy cái ký hiệu dc ko