Mọi thắc mắc khi làm theme sử dụng Theme Editor 6600

Thảo luận trong 'THEMES - HÌNH NỀN' bắt đầu bởi dabao, 8 Tháng một 2005.

1. dabao Thành viên

Mình dùng 2 chương trình trên để làm theme nhưng có gặp 1 số vấn đề sau nhờ các bạn giúp mình với!
    *Theme studio: Chạy rất chậm. Ví dụ: khi mình chuyển từ background qua icon, thì phải đợi ít nhất là 10s nó mới chuyển qua. Nói chung là rất chậm.Máy mình 256 MB ram, celeron 1.7Ghz.
    *Theme editor: khi mình đã browse xong hình thì creat .sis, thế nhưng nó chỉ đọc được nữa đường rồi không đọc nữa (tức là nó không thể tạo ra file, save file).
    Cám ơn các bạn.

Các bạn ấn vào đây để xem bài hướng dẫn cách làm theme sử dụng Theme Editor của Quest2 nhé.
    Ấn vào đây để xem cách làm logo mạng nhé. Chúc mọi người vui vẻ

langtucodon_911
  2. dabao

dabao Thành viên

Được Like:
    9
    Mình cũng mới làm thử 1 cái theme, tuy không đẹp nhưng cũng có chút ít kinh nghiệm.Bạn có thể hỏi biết đâu mình giúp bạn được thì sao, còn không biết thì cùng nhau tìm hiểu xem. Mình làm cũng chỉ để hình người yêu vô thôi. Còn mấy cái icon thì lấy từ những cái theme khác. Làm theme chỉ cực ở chổ là phải đợi Theme studio nó chạy, thời gian làm là 1, thời gian đợi là 10.
    thanh0210 thích bài này.
  3. Quest2

Quest2 Thành viên

Được Like:
    73
    Trả lời thắc mắc về Theme Editor

Theme Studio thì mình chưa dùng thử nhưng Theme Editor thi mình thạo.các bạn không save được vì có thể bản Theme Editor của bạn chưa phải bản Full.Hồi trước mình cũng bị như vậy.Làm xong hết nhưng không save được...
    Sau khi cài chương trình Theme Editor xong bạn phải copy bản crack của nó vào C:\Program Files\ThemeEditor6600(hoặc thư mục mà bạn đã cài) như crack các chương trình khác thôi mà.
    Sau đó bạn mới có thể save thành *.sis được.
    Các bạn có thể lấy crack dưới đây
    Mình sẽ cố gắng viết 1 bài hướng dẫn đấy đủ về cách làm theme.Còn trong thời gian chờ đợi các bạn muốn làm theme nào cứ dăng hình lên(tối thiểu là 176x208pixel) càng to càng tốt,mình sẽ làm giúp cho
    Chúc vui

Các file đính kèm:

4. langtucodon_911

langtucodon_911 Ex-Mod

Được Like:
    395
    Cám ơn bác Quest2 nhé, bác cứu em một bàn thua trông thấy đấy, từ nãy đến giờ em ngồi cắm cúi nghiên cứu làm được 1 cái theme đến lúc ấn vào makesis thì nó lại bảo la kô được. May mà có bác.
  5. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
    Mình cũng làm thữ rồi, nhưng khi make sis và cài vào máy thì nó ko có hình gì hết, như la Basic themes trong máy có sẵn a', vậy là sao? Thường thì bạn làm trong bao nhiêu lâu mới xong 1 Theme?????
  6. langtucodon_911

langtucodon_911 Ex-Mod

Được Like:
    395
    Thường thì làm khoang độ 15-30 ph là xong một theme, cái đấy thì còn tùy thuộc vào mức độ cẩn thận của bạn khi làm theme, co nhiều người khi làm theme chỉ quan tâm đến mấy cái ảnh ngoài thôi, còn những ai mà làm cả đồng hồ rồi các cột song, pin thì tốn nhiều thời gian hơn.
  7. XIANUA

XIANUA Super Moderator Staff Member

Được Like:
    1,132
    Cho mình hỏi là có fải cái Image để làm Theme bắt buộc có kích thước tối thiểu là 176*208 ko ,và nếu to hơn kích thước trên thì có cần resize lại mới tiến hành được hay ko ?? Cám ơn .
  8. langtucodon_911

langtucodon_911 Ex-Mod

Được Like:
    395
    Đúng rồi đấy bác xianua ah. Sau khi resize lại thì bác phải cắt hình ra làm 3 phần nữa cơ, (176x44, 176x144, 176x20) tại vì theme này nhìn nó là 1 ảnh nhưng khi làm thật ra nó là 3 ảnh ghép lại
  9. huygbc

huygbc Thành viên

Được Like:
    15
    Làm hộ mình mấy cái này với cám ơn nhiều nha

Các file đính kèm:

vienthong143 thích bài này.
  10. phuduong

phuduong Thành viên

Được Like:
    110
    Hình M.U thì có nhiều theme giống vậy rồi . Cái hình của bạn đưa vô có thêm chữ ẽample trông kỳ lắm
    hn17hn thích bài này.