Mong bác Thiệu kiểm tra lại CFW IOS 4.0

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi phankhanhanh, 24 Tháng sáu 2010.

1. phankhanhanh Thành viên

Máy tôi là IP 3G, BB 04.26.08,đang ở CFW 3.1.2 tôi đã thử restore CFW IOS4.0 lúc shift + click vào CFW IOS4.0 thì cái chữ "preparing IP for restore" cái thanh loading kô hề chạy. Còn trên Iphone thì nó vẫn giữ hình cọng cáp chỉ vào Itune.
    Tôi đã thử:
    _ Restore lại CFW 3.1.2 thì nó chạy bình thường, nhưng restore lại CFW IOS4.0 thì lại bị vậy
    _ Đưa về DFU và làm tương tự như trên thì ăn lỗi 1600
    _ Jailbreak lại với FW 3.0 gốc (dùng redsnow 0.93). Jailbreak xong thì restore với CFW IOS 4.0 lại bị ăn tiếp lỗi 1600.
    Bác kiểm tra lại CFW IOS 4.0 đi, để anh em trong 4rum hớn hở download thì lại bị như tôi, tôi bít jailbreak cũng đỡ, lỡ 1 số anh em kô bít jailbreak lại phải tốn 100k tiền jailbreak lại nữa :|.
    Mong sớm có CFW IOS4.0 mới
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Trước khi up custom thì bạn cần phải lưu ý một số điều kiện chứ. Trong bài viết đã có lưu ý rồi mà, nếu đã JB bằng spirit trước đó thì sẽ không dùng fw này được, thế bạn đã spirit trước đó chưa?

3. nguoiyeuxua89st

nguoiyeuxua89st Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn thử JB lại ở FW 3.0 rồi restore CFW 4.0 ở Recovery Mode xem !
  4. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Thì bạn xem những gì mình nói là có đủ điều kiện chưa? (3G,BB 04.26.08,CFW 3.1.2)
    @ nguoiyeuxua:Mình đã thử đủ cách rồi từ DFU đến recovery mod. Và mình cũng đã thử lại với FW3.0 gốc lun rồi
  5. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Tại sao phải Custom trong khi đã có jailbreak 4.0 cho 3G và unlock cho mọi Baseband dc phát hành bởi Dev-team rất tin tưởng ****?

Chỉ nên custom trong trường hợp muốn giữ lại Baseband hay bất khả kháng nào đó mà thôi.
  6. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Máy mình có BB 04.26.08 nên mình phải dùng CFW đó bạn.
    Đã có bạn nào thành công với CFW IOS4.0 cho 3G chưa? Có thì share cho mình với
  7. nguoiyeuxua89st

nguoiyeuxua89st Thành viên

Được Like:
    5
    Người ta có BASEBAND hiếm và ổn định nên muốn giữ lại mà . như vậy cũng đúng thôi . 5.13 trên iOS 4 chưa biết sẽ còn gặp phải những lỗi gì nữa đây ?

Cẩn tắc vô áy náy :D
    phankhanhanh thích bài này.
  8. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Ths cho bạn này 1 cái nè. Cảm ơn vì bạn đã hiểu cho mình :p. Mình cũng vừa thử nguồn bên tính tế và cũng bị lỗi 1600 :|. Kô bít có phải mình làm sai gì kô nữa :|. MÌnh nói thiệt, căn bản về jailbreak đã khá vững rồi nên kô có bị ọ ọe như hồi mình còn newbie nữa đâu:D
  9. tunglinh_mobile

tunglinh_mobile Thành viên

Được Like:
    7
    -Bác phankhanhanh xem lại cách làm của mình đi nhé,bác phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ.FW custom 4.0 của bác Thiệu rất nhiều anh em chạy ok,còn Bác thì không???Tại sao,tại sao?********? Tại FW đó chăng???Tốt nhất là Bác nên góp ý,chia sẽ với anh em cách chạy ra sao thì được,mà mình chạy thì không được??Đằng này Bác nói cứ như là trách móc Bác Thiệu vậy.Mong Bác phankhanhanh hiểu!!!
    phankhanhanh thích bài này.
  10. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Cảm ơn bạn đã góp ý, lúc nãy mình lỡ post, sữa topic kô đc nên đành pó đýt :|. Mình đã làm đúng quy trình và điều kiện :| nhưng kô hiểu sao vẫn bị lỗi. Có bạn nào thành công với CFW IOS 4.0 thì chia sẽ cho mình với