New Member cần hỏi các pro

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ChungKha, 19 Tháng mười hai 2009.

1. ChungKha Thành viên

Xin chào các bạn !
    Tình hình là mình có con 2G 8G FW 3.1.2, hôm qua khi đang cắm sạc thì máy tự báo câu tiếng việt "iphone không thể nhận và thực hiện cuộc gọi, cần sửa chữa", sau đó thì máy không có sóng, mất loa, mặc dù cảm ứng, game vẫn chạy dc bình thường.
    Xin hỏi các pác là máy mình bị lỗi gì, và cách sửa chữa như thế nào, mình hiện đang ở TP. HCM, sửa ở cửa hàng nào uy tín.
    Con IP này mình mới mua dc 1 tháng của 1 người bạn, mới sử dụng nên ko biết gì cả, chân thành cám ơn các bạn.:)
  2. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Theo lời bạn kể, :-? có thể máy bạn bị tình trạng "No all" = kô sóng-wifi-bluetooth ... Nếu restore không hết thì máy bị phần cứng. Về cửa hàng uy tín, mình có biết một chỗ - bạn có thể ghé tham khảo TẠI ĐÂY
    ChungKha thích bài này.
  3. ChungKha

ChungKha Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã đem máy ra tiệm sửa, sau khi sửa xong máy lại tiếp tục lỗi, mình gọi cho người khác thì họ ko nghe dc, ra tiệm họ nói bị hư micro thoại, giá sửa là 350k, lần đầu mình sửa là 600k.
    Giờ mình muốn bán, theo các huynh thì máy mình bán ra tiệm họ thu lại dc bao nhiu tiền !
  4. HLP

HLP Thành viên

Được Like:
    10
    oài...sao vôi đem ra thợ thế..cứ nghịch chán phần mêm đi rồi hãy đem sửa....mà sửa xong lỗi thì phải có bảo hành chứ...còn bán à...mình không phải thợ nhưng đoán tầm 3tr :D