Nhạc cho 903 xài FW JP

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi zian, 22 Tháng mười hai 2006.

1. zian Thành viên

2. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    fw jp nghe nói ko nghe nhạc đươc mà hihi
  3. jacobank

jacobank Thành viên

Được Like:
    29
    SHARP 903SH nào cũng gắn chíp của YAMAHA, FW JP Hay UK thì cũng vậy thôi mà, có khác là khác định dạng file nhạc nó hỗ trợ thôi (FW UK chơi được mp3, FW JP không chơi được mp3 nhưng chơi được M4a), chứ chất lượng thì như nhau.
  4. jacobank

jacobank Thành viên

Được Like:
    29
    sao lại không? chỉ không play file mp3 thôi chứ play được file M4a (AAC) mà.:D:D:D:D
  5. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Thật ra bác chưa từng nghe nhạc trên 903 JP đúng ko? Bởi vậy nói bác ko tin, bác có từng thấy định dạng file loại này chưa AOB***.SA1 :mad:
  6. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Cả ngày hôm nay vô yahoo mail ko được. Mai lên công ty send vô riengchosharp để anh em nghe thử rồi đánh giá.
  7. tieutruc

tieutruc Thành viên

Được Like:
    175
    bác baxu ui
    nhưng theo em thì nếu để FW JP nhạc định dạng AAC/M4a thì theo em nghe có vẻ hay hơn là để FW UK mà dùng nhạc MP3 bác ạ.tuy không để chế độ SUROUND-BASS nhưng khi để định dạng AAC thì tiếng nghe dầy hơn.sâu lắng và thể hiện cũng tinh tế hơn so với định dạng MP3 đôi chỗ còn thể hiện suround mặc dù chỉ để chế độ BASS.

khi nghe lại bằng định dang MP3 thì đôi chỗ không thể hiện rõ như AAC đâu
    nhưng có 1 điều hơi lạ là nếu để FW UK nhưng chơi nhạc AAC/M4a thì chất luợng nghe không hay bằng FW JP bác ạ.nghe cũng như MP3 thui.

không hiểu theo bác thấy nhận xét thế đúng không
    test cùng 1 bài _Birate 128kbps.conver to CD=> AAC/M4a.cũng cùng 1 tai nghe luôn:D
  8. tieutruc

tieutruc Thành viên

Được Like:
    175
    nếu bác không tin em gủi ngay cho bác 1 bài.chắc bác cùng quá biết bài này.
    http://d.turboupload.com/d/1354432/Balaimos.m4a.html

bác test bài đó của bác với bài này của em xem sao.em nghĩ nó cùng có đôi chút khác biệt đấy:D :D

BAXU: -OK!
  9. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    mới send lên riengchosharp một bài rồi đó, bên mục music. mà sao zian send mà lại ra potato send vậy bác Baxu.???
    Hướng dẫn cách nghe:
    - Các bác cắm thẻ nhớ vào computer, vô Tool -> Folders Options -> View -> đánh dấu chọn vào Show hidden files and folders (để mở chế độ xem files và folders ẩn).
    - Tìm đến thư mục (ẩn) SD_AUDIO, chép vào.
    - Khi nghe trên 903 nhớ Open music bằng cách chọn Options -> Open Music -> SD_AUDIO.
  10. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Bác thử cho file AOB055.SA1 đó ẩn đi khi chép vào SD_AUDIO trong thẻ xem sao? (chọn AOB055.SA1 -> Alt+Enter -> Properties -> đánh dấu chọn hidden -> OK). Đúng gốc nó là file ẩn, phải bỏ ẩn để send lên riengchosharp.
    namlp thích bài này.