Nhạc chờ cho mạng Viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi Dragon80, 30 Tháng một 2007.

1. Dragon80 Thành viên

Vậy là Viettel đã có colour ring (nhạc chờ), ko biết các bạn đã biết chưa, iem đã cài đặt được nên post lên cho anh em check xem:
    1- Soạn tin nhắn: DK rồi gửi đến số: 1221
    chịu khó chờ khoảng 15p nhà cung cấp sẽ gửi lại cho bạn 2 tin nhắn (mình ko biết gửi cái này có mất tiền ko, mất bao nhiêu)
    2- Nhận được tin nhắn gửi lại thứ 2 của nhà cung cấp bạn open sẽ thấy có 1 mã số (gồm 6 số), ban vào site : http://viettelmobile.com.vn/news.jsp <--- phía bên phải-ở giữ trang có mục đang ký thành viên : Bạn nhập số điện thoại của bạn và mã số có 6 số kia vào làm mật khẩu.(có lẽ phải là thành viên mới được dùng nhạc chơ`???)

OK, tất cả nói thì dài nhg rất đơn giản, chỉ có vậy thui.
    có điều mình chưa tìm được cách chọn cố định 1 bài làm nhạc chờ, hiện tại nó auto, mỗi lần gọi thì nghe thấy 1 bài nhạc khác nhau :) cũng hay. chúc các bạn vui!
  2. chu thoong

chu thoong Guest

Liệu có tin tưởng được không đây?(tại vì nghe mấy vụ nhắn tin bắt mấy anh trong Nghệ An nên cảnh giác thôi-thông cảm cho em nhá) Sao trong trang www.Viettelmibile.com.vn vẫn chưa có "động tĩnh" gì nhỉ?
  3. phongtygen

phongtygen Thành viên

Được Like:
    0
    Hello. Your request for opening an RBT account is accepted. You will be given a short message when the service is activated.

Mình cũng làm như hướng dẫn của bạn nhưng chỉ nhận được tin nhắn trên, bạn có thể giải thích giúp mình tại sao lại như thế không? :confused:
  4. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    hiện tại chỉ đang thử nghiệm thui mà đã có chính thức đâu ^^
  5. HNguyen

HNguyen Thành viên

Được Like:
    8
    Sự thực là có.Hôm rồi tổng đài nhắn tin mời tham gia "Tomato day" và thử nghiệm miễn phí dịch vụ nhạc chuông chờ nhưng bận quá nên mình không đi được.Không phải lừa đảo gì đâu.Chắc vẫn đang thử nghiệm nên chưa công bố chính thức,mọi người cùng chờ nhé.
  6. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Tui thử chỉ nhận được thông báo này thôi :
    Sorry, your current operation was not successful. please contact.
  7. phongtygen

phongtygen Thành viên

Được Like:
    0
    Hi Bros, Mình đã đăng ký thành công colour ring của Viettel như cách mà Dragon80 hướng dẫn. Sau khi nhận được tin nhắn reply của tổng đài 1221 thông báo mật khẩu là máy của bạn đã được active colour ring. Đúng như Dragon80 nói là mỗi lần gọi sẽ nghe random 1 bài hát. Mình cũng ko rõ là mật khẩu đó để vào trang nào thay đổi? Ai biết thì chia sẻ nha!
  8. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
  9. tinhco1210

tinhco1210 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình gửi tin nhắn DK tới 1221,tổng đài chỉ gửi 1 tin nhắn "Hello,Your request for opening an RBT account is accepted.You will be given a short mesage when the service is activated".Nhưng gọi vô vẫn kêu tút tút...chẳng hiểu làm sao cả???
  10. tinhco1210

tinhco1210 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình gửi tin nhắn DK tới 1221,tổng đài chỉ gửi 1 tin nhắn "Hello,Your request for opening an RBT account is accepted.You will be given a short mesage when the service is activated".Nhưng gọi vô vẫn kêu tút tút...chẳng hiểu làm sao cả???