Nhạc chuông mmf dành cho Softbank

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi Nam903Shi, 15 Tháng chín 2008.

1. Nam903Shi Thành viên

Có thể em lập topic này sẽ trùng với topic 5700 nhạc chuông MMF cho Sharp của bác kia, nhưng do nhu cầu sữ dụng nhạc chuông chất lượng cao trên Sharp là rất lớn, thêm phần nữa là làm nhạc chất lượng cho Sharp mà điển hình là những máy sữ dụng FW JP là quá khó, em mạo muội tạo topic này nhằm chia sẽ nhạc chuông chất lượng cao cho tất cả các member là Fan của JMP, xin các mod thông cảm cho topic của em nhé.
    Trước tiên là bài Đà Lạt hoàng hôn
    Giấc mơ tình yêu
    Hát cho người ở lại
    Hát ru tình yêu
    Hãy trả lời em
    up lại ảnh hướng dẫn convert nhạc mmf cho softbank, vì đã mất ảnh
    Như các bạn đã biết, đối với dòng JMP mà cụ thể là Sharp (FW Japan),mặc định chỉ dùng nhạc chuông trong máy và nhạc MMF có dung lượng =< 300kb, tuy nhiên khi convert 1 file nhạc sang định dạng MMF thì nghe rất rè vè không hay, thể theo lời yêu cầu của các bạn, mình sẽ chỉ các bạn làm nhạc chuông MMF cho Sharp với chất lượng tương đương MP3.
    Đầu tiên các bạn download phần mềm total video convert (TVC) và file Wave Sound Decorator (WSD) này về nhé.
    Sau đó install TVC và WSD rồi làm theo hình nhé.
    Mở TVC lên
    sau đó mở WSD lên, kéo thả file wav mà bạn vừa dùng TVC convert được vào WSD
    Chúc các bạn thành công
    P/s: Đối với dòng softbank đời cao (trên 920sh), nếu các bạn convert sang mmf ở chuẩn MA-7 mà ko player được thì chọn các chuẩn khác xem sao nhé, vì mình ko có đk để test đối với SB đời cao
  2. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
  3. bluesight

bluesight Thành viên

Được Like:
    6
    em cần bài stronger,bắt đầu từ điêp khúc lun(cái đoạn I've got my inside out of my head ...)hết điệp khúc đc ròi.thx nhìu.

bài này của Inez mix đóa.
    Pháp Sư, nhv12, vodaphone1 người khác thích bài này.
  4. VIET_DUC

VIET_DUC Thành viên

Được Like:
    115
    Nghe hay lắm; cảm ơn em nhiều nhé. Để hum nèo lên Tây Ninh anh lại đãi em chầu "bui thê" nhé :D :D
    Pháp Sư and hoangphongpjk like this.
  5. VIET_DUC

VIET_DUC Thành viên

Được Like:
    115
    À em làm giúp anh nhiều đoạn của bài "The day you went away" nha. Thêm cái bê thui nữa >:)
    Pháp Sư thích bài này.
  6. kaitou88

kaitou88 Thành viên

Được Like:
    116
    Anh biết thì chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người nhé .
    Cám ơn anh lắm :">
    Em có một mớ nhạc Nhật khá hay để làm ringtone, nếu được anh em hợp tac1 nhé ^^
    Pháp Sư and levin like this.
  7. jinjun

jinjun Thành viên

Được Like:
    41
    Chất lượng nhạc của bác tốt lắm, share cho anh em cách convert nhé, rồi chúng ta sẽ xây dựng thành 1 thư viện nhạc chuông mmf mà chúng ta ưa thích nhất.:D
    Pháp Sư and hoang1819 like this.
  8. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    OK sẽ làm cho anh
    Bạn có thể send cho mình mớ nhạc đó, mình sẽ làm, còn cách làm thì mình sẽ post sau nhé
    ok, sẽ share
    Tựa bài là stronger à, mình sẽ tìm bài nhạc gốc rồi làm cho bạn
    Pháp Sư, VIET_DUC and SongNam like this.
  9. duong_quangvinh

duong_quangvinh Thành viên

Được Like:
    24
    Bác có soft convert nhạc chuông cho SH906i ko? đuôi .MLD ấy. Nếu có cho em xin nhé
    Pháp Sư thích bài này.
  10. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    Theo yêu cầu của bácbluesight, em xin gửi tặng bác bài stronger
    stronger
    Còn đây là theo yêu cầu bác onelove2711, em xin gửi tặng bác nguyên bài Ring a ling
    Ring a ling
    Khuyến mãi 02 bài
    Binladen
    Ngoại tình
    Chúc các bạn vui vẽ