Những điều khó chịu nhất về Sharp!!!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi bo_teo, 4 Tháng mười một 2008.

1. bo_teo Thành viên

Anh em chúng ta hầu như ai cũng "Ăn cùng Sharp, Ngủ cùng Sharp" hẳn là biết ít nhiều về ưu và nhược điểm của em nó. Em muốn lập topic này để anh em cũng chia sẻ những nhược điểm, những điều gây khó chịu khi sử dụng Sharp cùng nhau trao đổi và tìm cách khắc phục nhé!!!
    Em đang dùng 903sh thường xuyên nghe nhạc nhưng nghiệt cái là mỗi khi có điện thoại đến, nghe xong là nhạc cũng tắt luôn, muốn nghe phải mở lại.
  2. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    Hơi tiêu cực khi post vấn đề này vào đây nha bạn:D đã chơi Sharp thì phải chấp nhận, có 1 số nhược điểm cố hữu mà ko thể nào khắc phục dc:D nhưng đó cũng là 1 niềm vui khi chơi JMP :D bạn có thể suy nghĩ và bày tỏ khó khăn của mình, nhưng theo mình nghĩ, tạo hẳn 1 topic để "chê bai" JMP thì ko phù hợp cho lắm với tinh thần anh em ở đây :D
    Thân
  3. bo_teo

bo_teo Thành viên

Được Like:
    234
    bác hiểu lầm ý em rồi, em mê sharp lâu rồi mừ. Em chỉ muốn trao đổi những khó khăn và học tập anh em tìm hiểu cách khắc phục thôi. Vì quan điểm của em là cùng nhau chia sẻ và đam mê sharp kia mà. với mục tiêu cuối cùng là có thể sử dụng tốt nhất và hài lòng nhất về nàng Sharp của mình.
    Mod sửa tên topic lại dùm em là " Sharp - Nhược điểm và cách khắc phục" nhé!
  4. dragonvnbk

dragonvnbk Thành viên

Được Like:
    59
    Đúng rồi, biết đâu những nhược điểm đó là do mình ko biết thì sao?

Sao lại cứ tránh cái xấu mà ko đối diện để giải quyết...

Mù quán quá^^
  5. kaitou88

kaitou88 Thành viên

Được Like:
    116
    Em đang xài SH905i .
    Có lẽ khó chịu nhất là cái khoảng copy nhạc mà phải rename (khi ko active MTP mode), cái này ai xài serie 905i/906i chắc đều biết .
  6. pt90_3n_kt08

pt90_3n_kt08 Thành viên

Được Like:
    9
    các bác có biết 920sc có java ko?
  7. bad_guy174

bad_guy174 Thành viên

Được Like:
    109
    F904i ko xài được ở VN!chép từng file vào rồi rename8-}8-} có cao thủ nào jup e ko?chứ thẻ 2gb mà rename từng file nhac,video,images chắc8-}8-}đâu có active được cái MTP mode đâu!#-o#-ocòn những điều khó chịu thì chắc chắn sóng là vấn đề đầu tiên roài>:) kế đến là đi đâu khi nghe dt ai cũng đòi xem và hỏi cặn kẽ về dt hết>:)>:)
  8. bo_teo

bo_teo Thành viên

Được Like:
    234
    Bác vào đây có soft đổi tên file hàng loạt nè bác. Em nghĩ cũng thấy ngán việc đổi tên file từng cái.
    http://gsm.vnshowthread.php?t=120484
    Còn về khoảng ai cũng đòi xem đt thì em lại khoái bác ợ, he he... đã đến lúc anh em Sharp ta chảnh khoe hàng độc rồi.
    Hello_JP thích bài này.
  9. GSMTNG

GSMTNG Thành viên

Được Like:
    241
    Bro ang dùng 903sh mà ta lên nhớ rằng em nó ra đời từ năm 2005 hỏi rằng có em điện thoại nào hồi đó qua mặt được em nó đâu, dùng lên các model cao hơn các nhược điểm dần được khắc phục dần (ví dụ cái vụ ko tiếp tục phát nhạc trên 903 thì có Jack chuyển LCD điều chế rồi mà, 904sh thì phát nhạc sau khi đàm thoại kết thúc tốt rồi. Tui chơi dòng này bắt đầu năm 2006 và không dứt ra được, các nhược điểm đôi khi xuất phát từ thói quen và cơ sở hạ tầng của người Nhật, dùng mãi khắc quen ấy mà)
  10. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Cứ để đi T, do hệ lụy của ngày xưa mà giờ thế hệ chúng đang phải hứng chịu nhiều cái từ cái "đẹp đẽ khoe ra, xấu xa đậy lại mà" lắm.. :D

Nói chung cái gì chưa được, chưa tốt, đối diện và khắc phục (nếu được) vẫn hay hơn!
    conan2901, bad_guy174, longvo and 5 others like this.